help: tiếng việt unicode trên palm tx

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Túm lại là bác đã cài được phông "chuteu2008" chưa ạ? Đã test thử bằng iSilo + 1 vài ebook tiếng Việt chưa ạ?

nguyendkhoa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chào các bác, tớ đã cài thử isilo, mobipocket và ereader, tuy nhiên thấy mobipocket vẫn có vẻ tốt nhất, hiển thị font đẹp, dễ đọc, nguồn sách nhiều, đặc biệt sách tiếng anh thì không phải convert gì mà cứ thế download về đọc thẳng luôn. Isilo thì phải có key mới dùng được, còn ereader thì không hiểu format gì nữa.

Có điều muốn nhờ các bác giúp đỡ làm thế nào để thay đổi font size trong mobipocket. Hiện tại mobipocket chỉ cho phép 2 cỡ font hoặc nhỏ quá, hoặc to quá, tớ muốn nó ở mức vừa vừa thì chỉnh mãi không được

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chào các bác, tớ đã cài thử isilo, mobipocket và ereader, tuy nhiên thấy mobipocket vẫn có vẻ tốt nhất, hiển thị font đẹp, dễ đọc, nguồn sách nhiều, đặc biệt sách tiếng anh thì không phải convert gì mà cứ thế download về đọc thẳng luôn. Isilo thì phải có key mới dùng được, còn ereader thì không hiểu format gì nữa.

Có điều muốn nhờ các bác giúp đỡ làm thế nào để thay đổi font size trong mobipocket. Hiện tại mobipocket chỉ cho phép 2 cỡ font hoặc nhỏ quá, hoặc to quá, tớ muốn nó ở mức vừa vừa thì chỉnh mãi không được

Em không dùng quen MobiPocket nên không trả lời giúp bác được. Nhưng nếu bác cần bản full của iSilo thì PM cho em.

nguyendkhoa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tks sykes, tớ cũng kiếm được bản reg iSilo rồi, nói chung nghịch một lúc thấy cũng ổn, quả thực file pdb gọn nhẹ hơn prc và xử lý được lỗi chữ ư trong khi prc dường như không thể giải quyết được với font tcvn3. Tuy nhiên có một điểm tớ rất thích ở mobipocket mà các phần mềm reader khác không làm được là cách dòng. Tớ thường để cách dòng 1.25 để dễ đọc, và có cảm giác gần với sách thật hơn, cái này iSilo hình như không làm được.

Nói chung cảm giác đọc sách trên em TX này rất tuyệt, màn hình đẹp, không quá bóng và chói như các pda phone hiện đại bây giờ, nên dễ đọc và đọc lâu không mỏi mắt. Font chuteu nói chung khá ổn, chất lượng không kém gì font chuẩn của windows.

Nhân tiện cho tớ hỏi muốn add thêm font tiếng anh vào palm thì làm thế nào? font cho palm có thể download ở đâu?

nguyendkhoa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sau khi nghiên cứu hàng đống threads về unicode trên handheld và tinhte, tớ đã tìm ra cách làm cho mobipocket có thể hiển thị chữ ư trong font tcvn, bí quyết hoá ra rất đơn giản: sau khi chuyển font sang tcvn, cần save file ở dạng html trước khi cho vào mobipocket để chuyển sang prc, khi đó file output sẽ hiển thị tốt chữ ư trên mobipocket for palm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...