Help: Treo 680 bị mất loa ngoài.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có cái Palm Treo 680, dạo này thừa điện thoại ít dùng, vứt tủ 2 tuần nay chưa mò đến, hôm qua lấy ra nghịch chút thì bị bệnh này, các bác giải thích giúp em với.

- Loa ngoài không kêu (thậm chí kêu rất bé, bé đến mức mở nhạc bằng PTunes lên hết cỡ, dí sát tai vào cũng chỉ nghe thấy nhỏ tí thôi ạ). Tất cả các tính năng khác vẫn bình thường, micro, loa đàm thoại vẫn tốt. Cắm head-phone vào vẫn kêu bình thường.

Em không làm rơi, không va đập, không up rom gì cả, đã Hard-reset 2 lần rồi vẫn bị. Tự nhiên bị như thế thì oái oăm thật. Chiều nay đã mang qua đồng chí Dũng newmember16 để thay cái loa khác, nhưng vẫn thế, nên lại lắp loa cũ vào.

Chậc, đã có bác nào bị như thế chưa ạ? Và nếu bị rồi thì khắc phục ra sao ạ? Các bác tư vấn giùm em với. Thanks all.

tienlt

GÂY DỰNG
lâu rồi ko dụng đến palm , theo em thì có 2 khả năng
1: bác backup lại dữ liệu rồi HR nó xem , sau dó mở nhạc = ptun xem nó thế nào ? làm cách này xem nó có đụng soft hay ko? nếu ok thì do đụng soft
2: nếu ko hết thì theo em là nó bị dơ hoạc lỏng chân loa rồi , bác tháo ra lau thử xem

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lâu rồi ko dụng đến palm , theo em thì có 2 khả năng
1: bác backup lại dữ liệu rồi HR nó xem , sau dó mở nhạc = ptun xem nó thế nào ? làm cách này xem nó có đụng soft hay ko? nếu ok thì do đụng soft
2: nếu ko hết thì theo em là nó bị dơ hoạc lỏng chân loa rồi , bác tháo ra lau thử xem

Hix, bác không đọc kĩ mô tả của em rồi, cả 2 phương án của bác em đã thử, đều không có kết quả ạ. Thanks anyway.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em Treo 680 này khó hiểu hơn cả...Woman, tự nhiên mất loa, tự nhiên lại kêu lại.

Hôm qua loa ngoài bỗng dưng kêu be bé, em mở Ptunes lên, tăng hết volume, cho chạy cả đêm hôm qua thì sáng nay lại kêu oang oang như ban đầu. Hay ho thế cơ chứ, làm em mang đi mở máy, mất cái tem void. =((

Cám ơn các bác đã giúp đỡ.

vittrum

GÂY DỰNG
Hồi trước cũng bị một lần do cái nút chuyển chuông , do nó ko sát nên ko kêu. May là qua anh Đạt coi dùm chỉnh tí xíu lại co chuông

vnpt

NHẬP HỘI
Hồi trước cũng bị một lần do cái nút chuyển chuông , do nó ko sát nên ko kêu. May là qua anh Đạt coi dùm chỉnh tí xíu lại co chuông

Đúng đó bạn ạ. Trvớc mình dùng Treo 680 AT&T cũng bị như này mà ko biết lọ mọ một hồi mới thấy

Cu Ty

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác nào có 680 hàng còn ổn định bán lại cho em một chiếc nha, đang tìm :D Sorry mod em không buôn bán gì ở đây đâu.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề em thắc mắc đã giải quyết xong. Em xin phép đóng lại để tránh những câu hỏi ngoài lề.

Thanks all.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hô hô, cứ tưởng như topic bên mục Đấu giá, bên này user không close-topic được. Xấu hổ thế

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.