HELP :TƯ VẤN mua LAPTOP ở MỸ

Các thớt khác của thekid1982
30 Tháng mười một 2007 lúc 01:30
tôi thấy trên trang officedepot co 1 con TOSHIBA A215 4722
Regular Price: $699.99
Mail-in Savings: -$150
Your Price: $549.99
(after mail-in savings)
có nghĩa là sau khi mua mình gửi mail cho nó sẽ được nhận lại 150usd???
có chắc chắn nhận được 150usd ko???
và ngoài tiền ship thì mình còn phải trả những khoản thuế nào khác ko?
ai rành giải thích dùm với , CHÂN THÀNH CẢM ƠN

30 Tháng mười một 2007 lúc 15:57
không phải đâu bạn ơi,nghĩa là nếu order cái máy đó sẽ có 1 email xác nhận,sau khi xác nhận xong là mua thì nó sẽ gửi bill với giá đã giảm 150$ rồi,bác lấy zip code gõ vào mục tính thuế(calculate tax-em thấy trong trang hp.com khi gần hoàn tất order nó đưa ra cái bảng bill và có mục này ở phía dưới) để bít thuế(vì mỗi bang mỗi khác,như cali còn tính thêm thuế môi trường giống australia vậy),ship thì tuỳ,thường trang chủ là free ở nội địa USA

30 Tháng mười một 2007 lúc 21:22
giờ ví dụ nếu em muốn nhờ người thân sang Mỹ xách tay về 1 con Dell 800$, thì cụ thể số tiền mình phải bỏ ra để mua được là bao nhiêu? các bác ví dụ 1 bang nào đó cụ thể hộ em cái.
Còn 1 câu nữa là nếu xách tay HP về thì ở Việt Nam vẫn bảo hành được chứ?

30 Tháng mười một 2007 lúc 22:26
con mèo ơi, mail-in rebate là phải lấy hóa đơn về, trả đủ tiền, cắt cái thùng ra, gói hết lại gửi cho nó, nó mail lại cho cái check 150$ :D

thời gian chờ có thể từ 1 tuần đến 3 tháng :D

1 Tháng mười hai 2007 lúc 02:32
thời gian chờ từ 1 tuần đến 3 tháng lận à? ghê vậy trời . Mail in saving với mail in rebate có khác nhau ko bạn?
to VINKEN: con dell 800 thì hình như bạn phải + thêm thuế tiểu bang hay liên bang gì vô nữa đó , ở bang colorado hình như là khoảng 7-8% cua 800usd

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 03:12
Chính xác, cái mail in saving này ko phải gửi trả lại ngay đâu, nó sẽ giữ của mình ( có khi là dùng 150$ để đầu tư cái khác :D) sau vài tháng mới gửi lại. Khi đó có khi lợi nhuận nó đầu tư từ 150$ có khi đã là 300$ rồi :D maybe

Bài viết cần bạn xem thêm

Lựa chọn mua máy khắc gỗ giá rẻ cũng giống như khi chọn mua các thiết bị, máy móc khác, việc nắm giữ một vài yếu tố then chốt sẽ giúp bạn rất nhiều để tìm cho mình cây máy khắc ưng ý.

...
Lazada Vietnam Master card on Monday