Help!! TX1221AU quá nóng

Các thớt khác của anzure
6 Tháng mười 2007 lúc 22:13
mình có con máy HP 1221AU dùng AMD, chipset 6150 Go
máy dùng rất là no'ng. nhiệt độ CPU lên đến 65o , Chipset thì 75o sau khi dùng đc 3' (đo bằng EVEREST)

cho mình hỏi nhiệt độ như thế la bình thường hay ko ???
mới mua đc 1 tháng. HELP!!!!:( :(

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 22:47
Mình cũng dùng dòng máy này và thấy khá nóng ở phía bên tay phải bàn phím. Theo mình, bạn nên mua cái quạt gầm laptop (cooling pad) sẽ đỡ nóng hơn. Mình có dùng và thấy đỡ nóng hơn một chút, có lợi cho tuổi thọ của ổ cứng bạn ạ.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 23:31
Bạn đo = Everest version mấy vậy? Nhiệt độ vậy thì nóng thật nhưng ko phải là quá nóng đâu. Nếu thấy dùng vài tiếng vẫn chạy bình thường thì cũng ko nên lo lắng quá.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 23:59
Thực ra máy nóng đâu phải là chuyện bất bình thường. Bạn không cần phải lo lắng quá. Các cửa hàng linh kiện máy tính đều có bán cái loại quạt đó mà. Giá cả dao động tùy theo loại. 200k là mua được một cái tốt và đẹp rồi.

7 Tháng mười 2007 lúc 01:47
Em đang muốn mua con này, bác mua ở đâu giá cả thế nào và dùng có ổn ko? mách cho e cái. Cái màn hình cảm ứng thế nào hả bác? e nghe bác nào nói màn con này hơi nhòe :( Con này xem biểu đồ Metastock có nét ko bác. Bác có ở HN ko e mời bác cafe cho e xờ thử máy tí :D

7 Tháng mười 2007 lúc 02:08
theo nhan xét chủ quan của mình thì :
cảm ứng của em này ko đc nhạy như O2 hay các loại table khác, phải dùng lực hơn 1 chút nhưng price/peformence thì OK, đc cái là màn hình chống xước khá tốt ko như các loại khác.
Hiệu năng làm việc ổn, xem fim hay duyệt web ok. có hoi bị blur 1 tí do HP dã dán cái chống xước cho màn hình.
Điềm yếu là nóng, như mình đã no'i.

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 không chỉ là lễ hội bóng đá lớn nhất hành tinh, mà còn là lễ hội sắc màu hoành tráng khi các cổ động viên ‘chịu chơi’ tề tựu về xứ sở bạch dương.

Người hâm mộ từ khắp nơi trên thế giớ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday