Help, UP Rom XDA Atom Life Trong Vista -> Die

2 Tháng sáu 2007 lúc 11:30
Hichic,

Chào các bác. Em mới mua con XDA Atom Life về. Thấy trên SeeO2 có rom WM6 nên down về up nhưng không để ý nên up trong Vista. Giờ con Atom Life của em tiêu luôn rồi. Không khởi động không làm gì được. Nó chỉ hiện màn hình trắng với ở trên có dòng chữ "!!! Please plug-in the USB cable and re-enter the eboot !!!", ở giữa có dỏng chữ to "DSUU MODE, Please Wait...".

Ai biết cách cứu nó, help em với. Liệu có thể up ROM VM6 của nó ở XP được không?

Thanks nhiều.

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 08:36
Hichic,

Chào các bác. Em mới mua con XDA Atom Life về. Thấy trên SeeO2 có rom WM6 nên down về up nhưng không để ý nên up trong Vista. Giờ con Atom Life của em tiêu luôn rồi. Không khởi động không làm gì được. Nó chỉ hiện màn hình trắng với ở trên có dòng chữ "!!! Please plug-in the USB cable and re-enter the eboot !!!", ở giữa có dỏng chữ to "DSUU MODE, Please Wait...".

Ai biết cách cứu nó, help em với. Liệu có thể up ROM VM6 của nó ở XP được không?

Thanks nhiều.
Chào bạn! hiện tại thì Vistra chưa hỗ trợ Uprom,...bạn có thể đến 202 Lý Chính Thắng Q3 để nhờ hỗ trợ.

Duckhi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 10:42
Hichic,

Thanks nhiều.
bạn dùng XP up lại đi ! bật chế độ bootloader lên rồi chạy lại bản rom sẽ đc ngay !

5 Tháng sáu 2007 lúc 12:14
Hichic,

Thanks nhiều.
Nhiều người bị thế này quá, lại thêm một bác nữa bị lỗi này. Không biết O2 đã khắc phục được chưa nhỉ. Con Atom Life của tôi cũng bị lỗi như của bác, chỉ khác là khi đang xử dụng Windows XP để Uprom mà thôi. Bây giờ gửi máy đi bảo hành rồi, hiện vẫn chưa nhận lại nhưng được cái yên tâm là O2 sẽ hết sức hỗ trợ.

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 09:03
Nhiều người bị thế này quá, lại thêm một bác nữa bị lỗi này. Không biết O2 đã khắc phục được chưa nhỉ. Con Atom Life của tôi cũng bị lỗi như của bác, chỉ khác là khi đang xử dụng Windows XP để Uprom mà thôi. Bây giờ gửi máy đi bảo hành rồi, hiện vẫn chưa nhận lại nhưng được cái yên tâm là O2 sẽ hết sức hỗ trợ.
Bạn hãy mang máy đến 202 Lý Chính Thắng Q3 - TpHCM hoặc 20 Bùi Thị Xuân - Hà Nội để được giúp đỡ!

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2009 lúc 10:54
Bác thử đưa về bootloader rồi bỏ qua xp up lại thử, hy vọng là được....Kinh nghiệm xương máu là ko bao giờ up rom bên vista, hay win 7 dù up được....Mình bị 1 con omia mà ngay thời điểm mới ra mới đu chưa, thành cục gạch luôn.....hichic.....

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng sáu 2009 lúc 20:55
Bạn nói rõ nguyên nhân và tình trạng máy xem sao nhé. Có thể tải bản ROm gốc, đưa máy về bootloader và cắm cable tiến hành up ROM là xong thôi! Cũng có thể phối hợp làm qua mạng internet được đó bạn.

ATOM LIFE:
- Enter bootloader: Press and hold at Action key then press Reset or Press and hold at Camera button then press Reset.

7 Tháng tám 2009 lúc 01:51
Được cả bạn àh, mình up Rom cho con O2 XDA Atom đây, có sao đâu, vẫn bình thường mà. Mình dùng Vista, đã up cho các dòng SP và PPC sau: Asus P525, Dopod M700, HTC S620, HTC P3350, O2 XDA Atom.

Chú ý một điều, trước khi up Rom, nhớ kiểm tra hai điều này xem: 1. Máy đã đc connect qua USB chưa và 2. Run file đó with Administrator.

Chúc bạn thành công!

7 Tháng tám 2009 lúc 07:12
phù!!!
Cuối cùng thì mình cũng cứu được em Atom life khỏi tình trạng Please plug-in the USB cable and re-enter the eboot !!!""DSUU MODE, Please Wait..."( nguyên nhân là rút cáp giữa chừng, hoặc bản Rom lỗi...). Công đoạn của chúng ta còn thiếu là: lấy bút chọc vào lỗ soft reset, đồng thời lấy tay ấn vào nút ghi âm chừng 7 giây (đối với Atom thì ấn vào nút máy ảnh). Sau đó nhả nút máy ảnh (hoặc ghi âm) ra và nhả tiếp nhanh bút chọc. Màn hình sẽ hiện ra giao diện mới để thao tác Dsuu Mode. Lúc này cắm USB giữa Laptop (mình đã thử cả vista và xp đều được) và Atom life. kích cho chạy bản Rom mới ( bản rom win 5 hoặc win 6 này đã down về trên Laptop từ www.seeo2.com). Sau đó ngồi đợi lâu ra phết ( hai lần khác nhau,25 và 35 phút), kệ để đấy cho nó tự chạy. như vậy là máy chạy bình thường rồi, cứ test up Rom thoải mái khỏi sợ gì. mỗi ngày súc miệng up rom một lần cũng được. hihi. cũng cảm ơn nhiều anh em có lòng tốt giúp nhau trên nhiều forum. good luck!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday