[HELP ]Vấn đề sạc pin của laptop

Các thớt khác của [rock]

[rock]

NHẬP HỘI
Chả là em bung con DELL inspiron 1410 ra để trét ít keo xịn cho nó bớt nóng. Quá trình tháo lắm khá vất vả vì con CPU nó nằm ở tận cùng của trái đất. Nhưng mọi chuyện cũng xong, và vấn đề em mắc phải bây giờ là cái laptop không xạc được pin nữa :(. Lúc ráp lại, pin vẫn còn, và em test thì OK cả. Nhưng khi hết pin thì không xạc được nữa các bác ạ. Cắm adapter chạy trực tiếp thì vẫn ngon lành.
Hix hix, cái chân xạc nó nằm trên main, em không biết lỗi này là sai sót gì nữa. Các cao nhân giúp em với ạ
:(

TQN

GÂY DỰNG
Mình cũng bị lỗi giống bạn, nhưng đó là vì mình đang xài adaptor lô. Chứ nếu cắm adaptor zin vào thì ok.
Bạn thử đổi adaptor khác xem sao. Bạn có thể xem trang web sau để tham khảo thử. Nói chung là phức tạp, khó khả thi.
Mã:
http://www.laptop-junction.com/toast/content/dell-ac-power-adapter-not-recognized
Luôn tiện bạn xem trong Properties tốc độ của CPU được bao nhiêu, có đạt được max speed không ?

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi này là do dây nguồn vào main bị ép hay bi cấn, bạn chú ý bung máy ra kiểm tra lại nhé.

Dây nguồn vào main gồm 5 sợi ( 2 max, 2 nguồn và 1 sợi xạc cho pin) thường bị cấn hay ep sợi này sẽ gây ra tình trạng trên

Dòng này nhựa dễ gãy bạn tháo láp máy nên cẩn thận nhé

Thân

vina_fone

GÂY DỰNG
Hix - Mình có con toshiba trước bị lỏng màn nên tháo ra xem sao - Giờ ko lắp vào được nữa. Ai giúp mình sử lý con này với (máy mình đang dùng là con toshiba T10)

laptopquan7pro

NHẬP HỘI
neu nham lam ko dc thi dem ra tiem cho chac di vai chuc do ha?

ruchi

GÂY DỰNG
Tốt nhất những việc liên quan nhiều đến kĩ thuật thì các bác cứ mang đến 1 nơi nào đó UY TÍN (giờ chuyện luộc đồ nhan nhản trên các báo, thấy ớn luôn) để làm, tránh trường hợp chữa lợn lành thành lợn toi :D.

dattoyota

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thế máy khi mua bạn không tin nó bôi keo xịn à mà fai tháo ra bôi lại , còn cái dây kia mình nghĩ bị chèn do quá trình lắp thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...