Help về cái icon của PIN ở taskbar

Các thớt khác của luyen

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 20:29
Hi.
Hôm qua mình xài máy do sơ ý lên quên cắm sạc, đang xài thì hết PIN máy tự tắt, sau đó mình cắm sạc và mở lại thì giờ ở taskbar ko còn cái icon của PIN nữa. Pac nào chỉ mình cách show nó ra nhé, máy mình HP DV6653cl, win Vista.
Thank All.

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 00:06
Theo bình thường nếu không có sự tác động vào ( bỏ chọn trong " Always show.." thì không dẫn đến sự thay đỗi này. Có lý nào máy tắt lại bị lỗi này.
@luyen : Bác set để <=10% thì máy sẽ action như thế nào ? Stand by or Turn off ?

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 01:41
Bạn vào phần srart/control panel power opition/Advanced tích vào chỗ Always show icon on the taskbar là được :D
Trên Win Vista kiếm nát mà không thấy mục này, mình dùng Dell M1210, cài Win Vista Home Prenium.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 20:52
Trên Win Vista kiếm nát mà không thấy mục này, mình dùng Dell M1210, cài Win Vista Home Prenium.
có.. nhưng bro chưa biết lấy nó ra thôi.. vista thì hơi loằng ngằng ở cái menu. Ai xài vista bảo hộ đồng chí này cái nào

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 22:18
Mở Power Options: Control Panel > System and Maintenance > Power Options
Hiện biểu tượng Pin trên TaskBar: Click chuột phải vào TaskBar > Properties > Notification Area, đánh dấu vào ô Power ở mục System icons.

TB: Bác khoadesign nói đúng. Trong Power Options của Vista không có mục hiện cục pin !

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo dõi vụ này mấy hôm nay. Sắp tới chắc chắn cổ phiếu và doanh thu sẽ sụt giảm. Các các HHVN dùng loại này nhiều không ạ!
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-g...-voi-7-5-trieu-usd-tien-bao-lanh-3852824.html ...
Lazada Vietnam Master card on Monday