Helpppp unlock cho BalckBerry 7100g

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào cả nhà,

Em có 1 con BlackBerry 7100g, đã nhận được unlock code từ Cingular và làm theo hướng dẫn nhưng khg được, báo sai "error code"

khg hiểu sao con của em trên maiboard ghi là 7100g, nhưng nhận được email báo là
[qoute]
Blackberry 8700c device/Pearl
1. from main menu go to Option, select advanced options/SIM card
2. type "mepd"
3....
[/qoute]

khg biết có phải là sai model khg nữa, bác nào biết giúp em với

Cám ơn các bác

Chào cả nhà,

Em có 1 con BlackBerry 7100g, đã nhận được unlock code từ Cingular và làm theo hướng dẫn nhưng khg được, báo sai "error code"

khg hiểu sao con của em trên maiboard ghi là 7100g, nhưng nhận được email báo là
[qoute]
Blackberry 8700c device/Pearl
1. from main menu go to Option, select advanced options/SIM card
2. type "mepd"
3....
[/qoute]

khg biết có phải là sai model khg nữa, bác nào biết giúp em với

Cám ơn các bác
Uhm có một sự nhầm lẫn nào đó rồi.Bởi vì dòng BB serie 71xxx và 72xxx đã khác nhau rất nhiều.FW không thể chạy lẫn cho nhau.Mà máy của bác la serie 71xxx sao lại báo là 87xx được.Dòng 71xxx của Bác có nghe được MP3 đâu(ngoài 7130 ra)Còn lại không nghe được.

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy unlock nó có nguyên tắc đấy bạn, hình như là phải nhét sim cingular vào rồi mới nhập code thì phải

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cách unlock đây,cái này cho 7130c,tôi nghĩ 7100 chắc cũng vậy
Insert SIM card

Power up device

Turn off wireless radio

Go to settings/Options/Advanced menu

Go to SIM card menu

Type mepd

Type mep2

Enter the unlock code

Reboot the device

Bác ấy đã bảo code error rồi nghĩa là đã bấm code nhưng code sai :)

chính bác ấy không biết máy bác ấy model gi làm sao mà unlock ?

bác chịu khó chụp cái hình lên cho bà con tham khảo

đây là cách bấm code cho tất cả các model blackberry ( 7130, 7100... thì nhìn kĩ bên dưới nhé - bấm 2 chữ P khi bấm MEPD = MEPPD )

***** You must have a SIM card in your phone to complete these steps ( Can be active or inactive ) *****
WARNING: The Wireless Mode MUST be OFF before performing the given SIM Unlock instructions in order to avoid causing the device from becoming defective.

How to turn Wireless Mode Off:
1. Scroll to the Airplane Icon (Turn Wireless Off.)
2. Press Select.
3. Wireless Mode will turn off.

How to Unlock the device:

1. On the Home screen, click the Tools icon. The Options screen appears.

2. In the tools screen, select the Settings icon.

3. Scroll to SIM Card and select it. You should see the phone number and the SIM ID number.

4. Type
MEPD to display the first five levels of SIM locking. (you will not see the word appear on screen while typing)

5.
Press and Hold ALT key and Type MEPE

6.
It will say "Enter Network MEP Code", then you type in the SIM Unlock code (it will be 16 digits long)

7. Press ENTER and reboot handheld.

8. Your phone is now unlocked

Please note: For the Blackberry 7130c and 7100t you will hit the "P" twice when entering the 'mepd' and 'mep2' for steps 4 & 5.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác cho hỏi hiện tại ngoài cách sang tên khác tỉnh còn cách nào đổi được biển xe máy 5 số không nhỉ, tks :|
Lazada Vietnam Master card on Monday