Hepl Laptop HP M305-S4848 loa không nghe được !!

Các thớt khác của duongnn

duongnn

GÂY DỰNG
Chào các Bro!!
Tình hình em có 1 con Laptop HP M305 S48487 hàng xách tay về. Em cho 1 người bạn mượn xài ko biết làm như thế nào mà bây giờ loa nghe ko được. Mặc dù vần hiện cái loa vẩn hiện ở góc phải ở dưới màn hình đã bị gạch chéo. LAN (RJ45)cũng không sử dụng được, kể cả các khe cắm USB.
Mong các bác sớm giúp em. Các ơn các Bác rất nhiều.

duongnn

GÂY DỰNG
Bác vào Device Manager xen coi đã cài đủ driver cho lap chưa? Em nghĩ sound và LAN là thiếu driver đó. Còn vấn đề USB thì có thể Windows bị lỗi rồi.

Em cảm on BÁc đã nhiệt tình júp đỡ. Trong Device Manager ko co báo thiếu driver j hết bác ah. Nhưng em rê chuột vào hình cái loa góc phỉa màn hinh thì báo NO Audio Output Device is installed.

duongnn

GÂY DỰNG
Xịn lổi máy cua em la Toshiba chứ không phải là HP nghe!

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế này nghĩa là driver sound chưa được cài hoặc cài không đúng.
+Cài lại Win
+Cài driver

Quan trọng là Driver phải đúng, chứ có cài lại win 100 lần mà ko có driver cũng thế thôi.
Bác cầm tìm driver cho đúng, cài lên là ok thôi

VietApps.com

GÂY DỰNG
Bác check thử trên website của hãng đi. Kiểu gì chả có driver. Nhưng một số dòng mới ko có driver cho XP thì phải ép driver của dòng tương tự cho nó nhận đấy.

Như bên HP em toàn phải làm thế để xử mấy em HP DV mới mà cài XP. :D

ninhken88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu trên hãng tìm không ra thì dùng phần mềm Everest Edition scan driver và tất cả thông tin về máy. sau đó lên google search tìm theo version của driver máy bạn.
Vì nhiều dòng chỉ sản xuất ở châu âu nên có thể hơi khó tìm ra kết quả chính xác trên trang chủ support!!!
Chúc bạn thành công .!!!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...