HHVN Virus - Có ai bị giống em không ?

Các thớt khác của MacBook

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 12:19
Lần nào mở HHVN ra cũng bị thằng Bit cảnh báo như này, của em xài là Bit Internet 10 có Key xịn.

Cứ lần nào mở Opera ra , vào HHVN cũng bị. Hiện tượng này xuất hiện từ vụ Down của HHVN trưa hôm wa :confused: . Ai bị không ạ, em chả hiểu bị sao nữa :|

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 13:25
Cái BitDefender của bạn nó stupid đó, cái kết nối của Opera đến Update Server để check version cho Opera, kết nối đó chương trình của bác nó ko hiểu nó tưởng có virus gửi thông tin ra ngoài mà thôi :D

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 13:34
ko phải bác ạ, cái UPdate là em để đấy thôi, còn lúc trước chưa update nó đã bị roài, em vừa thử Update nhưng bật lên vẫn bị :( ko hiểu tại sao ?

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 13:40
Nhìn rõ đường link nằm trong thư mục opera của bác, đây là 1 file temp, có thể bản Bit của bác xịn quá nên nó ... diệt nhầm còn hơn bỏ sót đây :D

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 15:39
Hehehe ko ai nhầm ở đây cả, bác vào 1 trang nào đó, nó load về internet temp 1 file là trojan. Khi bác vào internet (vào HHVN), thì nó lại truy suất cái thư mục internet temp đó và thằng Bit phát hiện ra virus (trojan) đang nằm trong đó. Bác cứ dùng Bit diệt thủ công cái thư mục đó, diệt xong là Ok thôi. Nếu dùng Vista không truy suất đ][cj thư mục internet temp, thì bác disable bit đi, rồi dùng opera xóa hết internet temp, rồi sau enable bit lên để dung BT.

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 16:51
Lần nào mở HHVN ra cũng bị thằng Bit cảnh báo như này, của em xài là Bit Internet 10 có Key xịn.

Cứ lần nào mở Opera ra , vào HHVN cũng bị. Hiện tượng này xuất hiện từ vụ Down của HHVN trưa hôm wa :confused: . Ai bị không ạ, em chả hiểu bị sao nữa :|
Bạn vào Opera, IE xóa hết cokkies, Add-In Object, temporary data ( đại khái là delete all ) là hết chắc !

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday