Hic... các bác ở Sài Gòn vào xem cái tầm nhìn của thành phố mình nè...

Các thớt khác của hungdu

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ khi em biết nhớ thì đã biết là các bác đã khuyên HCM không nên phát triển về phía vùng trũng rồi, ấy thế mà ta lại làm ngược lại! PHỤC

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói chung làm sao mặc kệ miễn các xxx có xiền là được rồi. Tiền nhiều thì xxx ở đâu không được. Ngập thì xxx sang Sin sang US hay sang Ca ở còn sướng hơn. Chán toàn tập. Dân TP. HCM sống chung với lũ quen rồi mà chuyện nhỏ.

@hungdu: lo gửi con đi tập bơi là vừa.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói chung làm sao mặc kệ miễn các xxx có xiền là được rồi. Tiền nhiều thì xxx ở đâu không được. Ngập thì xxx sang Sin sang US hay sang Ca ở còn sướng hơn. Chán toàn tập. Dân TP. HCM sống chung với lũ quen rồi mà chuyện nhỏ.

@hungdu: lo gửi con đi tập bơi là vừa.

Em có đọc ở đâu đó nói là chuẩn bị đưa vào thí điểm môn bơi lội trong học đường ở HN và TPHCM, các bác nhà mình cũng có tầm nhìn đấy chứ ạ

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có đọc ở đâu đó nói là chuẩn bị đưa vào thí điểm môn bơi lội trong học đường ở HN và TPHCM, các bác nhà mình cũng có tầm nhìn đấy chứ ạ

Em có dám nghi ngờ các bác ấy "KHÔNG CÓ" đâu ạ, em chỉ không biết nó bao "xa" thôi....

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này em cũng nghe cách đây mấy năm rồi. Đô thị Phú Mỹ Hưng " góp phần " không nhỏ trong việc Sài Gòn ngập nước. Càng ngày, tình hình lấn sông rạch, nhất là khu vực Q7, Nhà Bè càng ngày trầm trọng. Người ta lấn rạch xây nhà, 2/3 con rạch, có khi gần như lấp luôn. Các kênh rạch dẫn ra sông Nhà Bè bị bồi lắng quá nhiều.Thành phố không ngập mới lạ !!!
Mùa mưa lại tới ..........................

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trc hay nói SG sông rạch chằng chịt, k bít mấy lão có bít là nó chằng chịt là để nó thoát nc k mà không những cản dân mà lại cùng dân "san lấp kênh rạch", đã thế lại còn "bê tông hóa" vỉa hè, mặt đất.. Ông nội nước cũng không ngấm và thoát đc! TỨC
Bây giờ khắc phục bằng cách làm cống to như cái container chôn xuống thì cũng giống như cái bể chứa thôi chứ nc thoát đi đâu đc? Hơn nữa bây giờ cứ mưa nc k thoát xuống cống mà toàn thấy nc chảy ngược từ cống lên thôi.. THẢM

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này là do con cháu mấy bố đời trước khi lập dự án ăn hết đất cao rồi, mấy bố lên sau thì con cháu chỉ còn đất thấp thôi nên cố mà cho cái dự án kia nó vào vùng trũng để mà còn ăn. Em nói có gì không phải mod cứ xóa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...