Hiện birthday và Anniversary từ danh bạ sang Calendar

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2007 lúc 16:52
Có Pác Pro nào không cho hỏi cái. Mình có đặt Birthday và Anniversary trong Contacts thì khi vào trong Calendar thì thấy hiện, nhưng nhiều cái đặt rồi nhưng lại không thấy hiện rồi, tự nhiên lâu lâu lại thấy hiện.
Mình đang sài WM 6.0 và Zinc.
Nếu Pác nào cũng đã bị và đã xử lý đc giúp nhé.:D

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười hai 2007 lúc 14:41
Bác sync với PC là ok ngay.
đã làm rồi nhưng mà không được vì mình thường xuyên sync với PC mà, nhưng mà không hiểu sao lại không được.
ở đây không phải tất cả ko được mà một số contact ko đc thôi.
Pác có bị hiện tượng đó ko?

24 Tháng mười hai 2007 lúc 15:51
Có Pác Pro nào không cho hỏi cái. Mình có đặt Birthday và Anniversary trong Contacts thì khi vào trong Calendar thì thấy hiện, nhưng nhiều cái đặt rồi nhưng lại không thấy hiện rồi, tự nhiên lâu lâu lại thấy hiện.
Mình đang sài WM 6.0 và Zinc.
Nếu Pác nào cũng đã bị và đã xử lý đc giúp nhé.:D
Dùng Spb Diary đi, mỹ mãn luôn.

Search trên 4rum đầy cả soft lẫn key.

21 Tháng một 2008 lúc 11:14
Trứoc đây mình dùng O2i thì không sao, cứ mỗi lần Sync PC thì Ok tất cả birthday, Appoitment... đều hiện lên trên Calendar cho nên chẳng bao giờ bị chậm việc cả. Nay mới đổi sang HTC Touch FLO 3450 thì bị đúng hiện tượng như thế. Mình đã cố gắng Clear Storage để cài lại và cố điều chỉnh Option Connection của ActiveSync trên PC rồi nhưng vẫn không xong, mà mình thì không muốn dùng bất cứ Sync nào khác cái của WM đã có. Bạn nào biết cách bày cho với. TKS

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2008 lúc 21:15
Trong Calendar-Vấn đề Sinh Nhật chúng ta cho hiển thị số tuổi. Phần Subject chúng ta ghi dưới dạng Tên's Birthday. Tới Sinh Nhật chúng ta vào Calender sẽ thấy tuổi của người đó. Chúc vui...!
Xin cảm ơn mọi người nhé, tôi cũng làm như vậy, nhưng có người thì hiện còn có người thi không? thôi kệ nó vậy

23 Tháng một 2008 lúc 15:51
Mình thì thấy khác hơn Hieutron một tý, vấn đề là ở chỗ tại sao mình có trong tay một thiết bị có tính năng cao như thế (hơn hẳn em O2i cũ của mình) mà lại không làm chủ được nó thì quả tình là khó chịu. Thêm nữa, Calendar thường mình hay để ngoài Destop nên khi bật máy biết ngay ngày hôm nay có những dịp lễ, giỗ, sinh nhật, ngày kỷ niệm ... nào và mình sẽ quyết định gọi tel chúc mừng cho ai. Thật tiện việc biết bao... biết bao... Vậy mà giờ này, dù đã có một "em" HTC với chuẩn mực cao hơn mà mình lại "kệ nó vậy" thì thật uổng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday