hiện tên đầy đủ trên contacts ?

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 21:25
các bác cho hỏi làm thế nào để hiện tên đầy đủ trong phần contacts ?
VD : em lưu danh bạ có tên "nguyen van A" thì contacts chỉ hiện tên là "A,nguyen" dẫn đến có những số điện thoại có tên trùng nhau. Bất tiện quá! thậm chí lúc tìm tên neu đánh "nguyen van" thi nó báo là không có số đó(không nhận biết đc tên lót). Có cách nào khắc phục không ạ ?:(

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 21:44
nhưng bây giờ danh bạ của em lưu hàng trăm số, chẳng lẽ phải ngồi chỉnh lại. Không có cách gì khắc phục sao ?

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 21:46
tại sao em lại spam hả bác vmep,em có ý thử khuyên bác ấy dùng thử cái innesoft address book chứ có ý gì spam đâu,em dùng cáí này nó kô bị lỗi như bác vidspider nói nên mới post như vậy thôi chứ :( chán

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 21:58
nhưng bây giờ danh bạ của em lưu hàng trăm số, chẳng lẽ phải ngồi chỉnh lại. Không có cách gì khắc phục sao ?
Bạn sync với PC, xuất contact ra file excel chẳng hạn, xóa hết contact trong microsoft outlook đi, sau đó dùng công thức trong excel gộp 2 cột lại rồi lại import vào microsoft outlook. Thủ công nhưng dễ làm :D

Digicams

Thợ Tiện ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 23:27
thậm chí lúc tìm tên neu đánh "nguyen van" thi nó báo là không có số đó(không nhận biết đc tên lót). Có cách nào khắc phục không ạ ?:(
Theo mình biết thì hiện tượng này chỉ xảy ra đối với các contact lưu trong SIM, nếu lưu vào Phone sẽ không bị, bạn thử kiểm tra xem.

Còn nếu muốn hiện trong add book đầy đủ là "A, Nguyen Van" thì khi nhập vào contact, bạn nhập cả họ và tên đệm vào ô "First" luôn (bỏ trống "Middle") là OK.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 00:32
tại sao em lại spam hả bác vmep,em có ý thử khuyên bác ấy dùng thử cái innesoft address book chứ có ý gì spam đâu,em dùng cáí này nó kô bị lỗi như bác vidspider nói nên mới post như vậy thôi chứ :( chán
IAB mới chán bác ơi, em đang xài này :(. Nếu là Contact đi theo WM5 thì chỉ cần sync vào Laptop rồi chỉnh trong Outlook là muốn hiển thị tên thế nào cũng được, còn trong IAB thì pó chân, nó chỉ có vài định dạng First, Last... chứ ko cho tùy biến...

Cuối cùng là em vẫn cài IAB để nhận cuộc gọi và hiện Photo nhưng Contact khi Phone vẫn dùng của WM5 :(

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 00:35
Cuối cùng là em vẫn cài IAB để nhận cuộc gọi và hiện Photo nhưng Contact khi Phone vẫn dùng của WM5 :(
Em xài cũng y như bác, cài IAB để gán chuông nhóm, giao diện nhận cuộc gọi (thông tin contact & photo), that's all ;), contact vẫn xài default của WM5.0, address book của IAB giao diện rườm rà, không thân thiện

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday