Hiển thị tiếng Việt cho Internet trên P910i

dangpho

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi dùng P910i, duyệt Internet tốt, tuy nhiên các trang tiếng Việt có nhiều chữ không hiển thị được (hiện một ô trống hình chữ nhật). Bạn nào biết cách khắc phục mách cho tôi với. Xin cám ơn nhiều.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiếu Font! Copy những font như tahoma, arial vào thư mục c:/systems/font restart lại máy! Okie

dangpho

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn có thể nói rõ lấy các file font nào không - vì tôi đã chép các file font tahoma và arial của Windows vào c:/systems/font rồi khởi động lại máy nhưng không ăn thua gì. Có phải là có các file font dành riêng cho P910i (Symbian) không? Nếu có thì bạn gửi cho tôi xin nhé, e-mail: dangpho@hn.vnn.vn
Xin cám ơn.

caotri

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác av2o web của bác kode download mấy cái font vào là Ok thôi.
Mà bác duyệt web trên p910i bằng GPRS ha? Trả tiền gì nổi?? Bác duyệt cách nào thế?

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
caotri said:
Bác av2o web của bác kode download mấy cái font vào là Ok thôi.
Mà bác duyệt web trên p910i bằng GPRS ha? Trả tiền gì nổi?? Bác duyệt cách nào thế?
Duyệt Web thông qua kết nối có dây (Cáp USB) hoặc không dây (Bluetooth, IdrA) giữa P910i và PC, dùng ké kết nối Internet của PC. Bạn chỉ cần phải cài đặt duy nhất phần mềm M-Route trên máy tính. Chạy nhanh hơn tốc độ GPRS khoảng vài trăm lần....:) Một máy tính với một đường ADSL có thể cấp lại kết nối Internet theo cách này tới rất nhiều các máy điện thoại (PPC, SYMBIAN S60, S60+, SYMBIAN UIQ )nếu dùng Bluetooth hoặc cáp USB với Hub USB.

Bạn xem chi tiết trong bài viết này của mình nhé. Cũng trong BOX này thôi.

GIẢI PHÁP CUỐI CÙNG ĐỂ LƯỚT WEB TRÊN MOBILE QUA PC

thichduthu

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thế Anh said:
Duyệt Web thông qua kết nối có dây (Cáp USB) hoặc không dây (Bluetooth, IdrA) giữa P910i và PC, dùng ké kết nối Internet của PC. Bạn chỉ cần phải cài đặt duy nhất phần mềm M-Route trên máy tính. Chạy nhanh hơn tốc độ GPRS khoảng vài trăm lần....:) Một máy tính có thể cấp kết nối tới rất nhiều máy điện thoại nếu dùng Bluetooth hoặc cáp USB với Hub USB.

Bạn xem chi tiết trong bài viết này của mình nhé. Cũng trong BOX này thôi.

GIẢI PHÁP CUỐI CÙNG ĐỂ LƯỚT WEB TRÊN MOBILE QUA PC
may quá, thế là tôi có thể học hỏi bác cho con P910ii của tôi rồi, cảm ơn nhiều

Lê Văn Đức

NHẬP HỘI
ngoctuan said:
Thiếu Font! Copy những font như tahoma, arial vào thư mục c:/systems/font restart lại máy! Okie
Bạn ơi minh đau có nhìn thấy ổ C của P910i . Lam sao co thay C;\ được ? bạn chi giúp với nhe.

dangpho

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin cảm ơn các bạn, tôi đã giải quyết được vấn đề font tiếng Việt rồi.
Để nhìn thấy ổ C bạn cài sman (bản 1.3) sau đó dùng chức năng Fn-Modules-File Manager. Có thể download sman từ http://renegade.w3xs.com

saillarge

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
- Cai dat chuong trinh FreeType, sau khi cai dat se thay trong c:\system\fonts co file freetype.dll
- Copy cac font tieng Viet thong dung : tahoma, arial, Times ... tuy y
- Khoi dong lai

Để nhìn thấy ổ C bạn cài sman (bản 1.3) sau đó dùng chức năng Fn-Modules-File Manager.

Tôi đã làm theo chỉ dẫn của anh rồi mà sao vẫn không được.>??

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...