hiển thị tiếng việt trên palm

tuethuc

GẮN KẾT
em đã cài bộ gõ và bộ font của vietpalm rồi, nhưng không tìm thấy cái font tiếng Việt nên vẫn chưa hiển thị dc tiếng Việt trên mấy, các bác giúp em, cảm ơn nhiều!!

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác chỉ cần cài Vietfont pro vào rồi set up cho nó là được thôi mà.

tuethuc

GẮN KẾT
sao em tim hoai ko thay ha bac??? set up la gi` vay bac?la ca`i vo bi`nh thuong ha?

mngotran

GÂY DỰNG
T5 còn khó chịu với tiếng việt lắm bạn ơi, chờ H.Quỳnh đi Sin về nghiên cứu lại xem sao. Còn cố cài thì ko khéo sẽ phải hard reset lại đó. Đôi lúc cài vào đọc được tiếng việt nhưng keyboard thì hình như chưa bao giờ mình xài được cả!!! Ngòai khuyết điểm đó ra thì T5 chạy tốt đấy chứ, bộ nhớ khá lớn so với các ứng dụng của Palm, bác mà gắn card 512M thì vô tư luôn (nhưng đừng chép phim và mp3 nhiều quá thì cũng ko đủ đâu.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VietPalm said:
Chương trình VietFontPro hoàn toàn tương thích với T5. Khi download từ trang Web của VietPalm bạn lưu ý phải download cả chương trình VietFontPro và bộ Font đi kèm.

Bác cho hỏi ViettypePro dùng được cho palm loai màn hình vuông e.g 160x160 và 320x320 low resolution không? Đoc phần yêu cầu trên website của bác thấy ghi:"- Máy Palm có màn hình dài 320x480. Cụ thể là hiện tại, đã hỗ trợ các dòng máy sau: Sony-Clie NR, NX, NZ (all series) và Tungsten|T3"

Nếu không thì dùng lại Viettype? Và nếu không có vùng Graffiti thật thì làm sao?

tuyenlicogi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho em hỏi là làm thế nào để cài font TV cho con Treo 600???
Em đã down và cài thử bộ font 5.2 cuả VietPalm rôì nhưng không thể hiển thị đươcj lại phaỉ HardReset Hichic
Đã thử cả Font Pro nhưng lại càng không caì đuơc
Xin các cao thủ giúp với

tuyenlicogi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho đến nay thì cuộc chơi tiếng Viêt với T600 đã chấm dứt
Giaỉ pháp ở đây

Các Bac chảng chỉ giaó thì em tự làm vâỵ

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
tuyenlicogi said:
Cho đến nay thì cuộc chơi tiếng Viêt với T600 đã chấm dứt
Giaỉ pháp ở đây

Các Bac chảng chỉ giaó thì em tự làm vâỵ

Chắc tại bác không thích Search chứ mình đã giải thích không dưới 30 lần, hic hic.

Sửa lại cái link một tí: Font cho Sony Clie OS5, Palm OS5, Treo 600/650,... http://www.vimobi.com/vn/?l=products

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.