Hiện tượng lạ,cần giúp đỡ.

Các thớt khác của Mikami
29 Tháng một 2007 lúc 09:13
Không hiểu sao dạo này cái desktop của em ở nhà xuất hiện một căn bệnh bí hiểm:tự động shutdown là turn on.Lúc đầu em cứ nghĩ là do bộ nguồn bị mất điện,nhưng sau khi tận mắt chứng kiến thì không phải.Máy tắt nhưng mà là shutdown đàng hoàng,có log off rồi tắt chứ không phải do mất điện.Có nhiều khi tắt máy,một thời gian sau mở lại thì thấy tự động turn on rồi.Mà chắc không phải virus nhỉ,em đã dùng các chương trình mạnh nhất và mới nhất để quét.Mà nếu có virus thì em đang tắt máy,sao có thể tự turn on được.Không biết có bác nào biết bệnh này không nhỉ,xin giúp em với.

30 Tháng một 2007 lúc 08:35
Mình đọc bài của bạn mà không hiểu gì hết.
.... mở lại thì thấy tự động turn on rồi. .... Mở lại thì nó turn on rồi là đuơng nhiên ( Bạn mở mà )
Ý mình là tắt máy rồi,qua ngày hôm sau bật màn hình lên thì thấy máy đã tự turn on lại từ hồi nào rồi.

B

banbebonbien

30 Tháng một 2007 lúc 09:51
BKAV làm sao mà gây ra mấy hiện tượng trên được. Nó mà gây ra được, thì em đưa đơn kiện BKAV liền ( Kiện gì mấy bác biết ko )

Bác Mikami cho em hỏi, thời gian bác để máy là bao lâu thì nó turn off máy ???

Lúc nó Turn off máy, thì màn hình cũng turn off luôn hay sao ??

Lúc bác mở lại, máy có thêm hiện tượng gì ko ( hay nó chạy thẳng vô WINDOWS lúc mới mở luôn )

Bác vui lòng trả lời cho em 3 câu hỏi đó nhé :)

30 Tháng một 2007 lúc 11:22
Trong bios thường có chức năng auto turn on. Cái này thường set tự động khởi động máy vào một thời điểm nào đó trong ngày. (Ví dụ như là mở máy hằng ngày lúc 8g sáng)
Cũng trong bios cũng có thêm chức năng mở máy bằng cách nhấn chuột hay kích hoạt bằng bàn phím, model . Bạn nên xem lại xem. Vì cũng có thể bạn vô tình kích hoạt nó. Đôi khi tín hiệu điện thoại làm máy kích hoạt.
Hay là bác vào bios set default lại mọi thứ xem sao. Nếu còn bị thì hỏi tiếp nha....
Vui một chút. Máy bác hiệu gi vậy. Máy khởi động mà chạy êm ru không ai biệt chắc ngon lắm nhỉ. Máy bàn của mình khi buổi tối mà nghe có chạy vù vù hà .....

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 11:51
1. Bạn xem chức năng hen giờ bật tắt máy trong bios có mở không.
2 xem lại cai nút power có bị kẹt hay chập kô. Vì khi kẹt thì khi có trấn động
là power on/off tự động thôi

Virut thì chỉ tự động shutdown dc. Virut (hay phần mền) muốn power on thì chỉ có thê tắt máy ở Hibernat or stand by thôi shutdon thi chỉ có thể on lại khi ấn nut power hay hẹn sãn trong bios thôi bạn ạ

30 Tháng một 2007 lúc 15:41
BKAV làm sao mà gây ra mấy hiện tượng trên được. Nó mà gây ra được, thì em đưa đơn kiện BKAV liền ( Kiện gì mấy bác biết ko )

Bác Mikami cho em hỏi, thời gian bác để máy là bao lâu thì nó turn off máy ???

Lúc nó Turn off máy, thì màn hình cũng turn off luôn hay sao ??

Lúc bác mở lại, máy có thêm hiện tượng gì ko ( hay nó chạy thẳng vô WINDOWS lúc mới mở luôn )

Bác vui lòng trả lời cho em 3 câu hỏi đó nhé :)
1)Em để ý thì thấy máy turn off không có một khoảng thời gian cụ thể nào cả.Có khi để cả ngày,khi thì vài tiếng đã tắt.
2)Khi máy turn off em chỉ thấy 1 lần,nó log off acc rồi shut down Win y như mình sử dụng chức năng Shut down máy.
3)Em chưa tận máy thấy máy turn on ra sao.Nhưng em tắt màn hình,tắt máy,để qua một đêm thì khi bật màn hình lên thì máy đang ở chế độ log in vào acc để sử dụng.
4)Em đang sử dụng BKAV Home,nhưng cái này có ảnh hưởng gì nhỉ,em không hiểu lắm.
5)Em hoàn toàn không sử dụng chức năng định giờ hay tự khởi động trong Bios.Vì máy bật tắt bất thường nên khả năng này có thể loại bỏ không nhỉ?
P/s:Đặt biệt em để ý thấy máy dạo này khởi động rất chậm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday