Hiện tượng lạ với iPhone unlocked

vntudo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 13:20
Bữa giờ mình unlock vài con iPhone, khi gọi kiểm tra thử thì có hiện tượng lạ sau.

1. iPhone 4GB unlock với anySim. Khi gọi vào máy bàn thì số điện thoại bị đổi. Lắp sim số 09XXXXXXXX0X => hiện ra trên máy bàn 09XXXXXX1X :D

2. Mới xảy ra ngay tại Tân Á Long. Đem cái iPhone 8Gb cũng unlock với anySim đi chép danh bạ từ sim vào iPhone (vì lười mua cáp để sync với đt cũ). Các cô ở Tân Á Long lắp sim Mobifone hết tiền, bấm gọi thử => gọi được, nói chuyện vô tư ! Các cô Tân Á Long há hốc mồm. Nằng nặc bảo sim dùng để thử máy, không có tiền sao gọi được. Không giải thích được luôn.

Chẳng lẽ iPhone có tính năng gì đó ghê gớm ? Bác nào gặp hiện tượng lạ xin góp ý để chúng ta nghiên cứu.

1 Tháng mười 2007 lúc 15:10
Nhân tiện các bác thảo luận về Iphone cho e hoi cai nay tý: e dùng Iphone syn voi Itunes 7.4, cứ mỗi lần syn nếu em xóa library di để nhập muíc hay photo mới là nó lại xóa sạch những gì đã lưu trước đây, e đã vào trong phần quản lý để tắt chức năng tự động mà vẫn bị, thanks

thutrang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 15:19
Bữa giờ mình unlock vài con iPhone, khi gọi kiểm tra thử thì có hiện tượng lạ sau.

1. iPhone 4GB unlock với anySim. Khi gọi vào máy bàn thì số điện thoại bị đổi. Lắp sim số 09XXXXXXXX0X => hiện ra trên máy bàn 09XXXXXX1X :D

2. Mới xảy ra ngay tại Tân Á Long. Đem cái iPhone 8Gb cũng unlock với anySim đi chép danh bạ từ sim vào iPhone (vì lười mua cáp để sync với đt cũ). Các cô ở Tân Á Long lắp sim Mobifone hết tiền, bấm gọi thử => gọi được, nói chuyện vô tư ! Các cô Tân Á Long há hốc mồm. Nằng nặc bảo sim dùng để thử máy, không có tiền sao gọi được. Không giải thích được luôn.

Chẳng lẽ iPhone có tính năng gì đó ghê gớm ? Bác nào gặp hiện tượng lạ xin góp ý để chúng ta nghiên cứu.
cái số 2 này hay à nghen tuần sau có vài con iphone về đang ko biết unlock bằng cách nào vì trên mạng nhiều cách hướng dẩn unlock iphone quá

hero287

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 19:55
Bác cho em hỏi Tân Á Long ở địa chỉ nào thế? Em mang con Iphone lên để chuyển contact từ Sim vào Iphone cái. Mà phí mất bao nhiêu thế ah? Thanks
Gì phải mắc công vậy, lấy bất kì 1 cái phone nào Sync được với Computer sync cho nó qua Microsoft Outlook xong từ đó dùng Itune sync qua Iphone. Dễ lắm thử đi bạn ơi.

vntudo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 21:36
Điều quan trọng là không có cáp á. Tính rồi, bán máy cho người ta, không lẽ phải chạy đi mua cái cáp chỉ để sync danh bạ. Chẳng thà đem cho T.A.L. làm, vừa tiện vừa trốn tránh trách nhiệm :D

1 Tháng mười 2007 lúc 22:11
Mình thì ko có cái phone nào khác. Có mỗi cái N8800 và 1 cái Iphone nên mới khổ thế.Cái 8800 thì ko sync vói PC đc rùi.
@Hungdau75 : okie bro, có gì mình ghé làm phiền bro 1 lúc vậy?

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday