Hiện tượng Pin của Sony Vaio SZ440 - Help me!

Các thớt khác của overkill0309
Status
Không mở trả lời sau này.
17 Tháng mười một 2007 lúc 08:19
Em mới vừa mua một em Vaio SZ440, nhưng đang gặp tình trạng như sau, mong các anh em chia sẻ kinh nghiệm:
Em dùng cạn pin đến khoảng 5% rồi sạc lại 8h liên tục đến khi full charge 100% (em bật máy lên ktra và nó báo như vậy). Sau đó em Shutdown máy và rút Adaptor ra khỏi ổ điện, để máy như vậy từ tối hôm nay cho đến sáng hôm sau.
Sáng hôm sau em khởi động máy chạy ở chế độ pin + chế độ speed thì thấy máy báo là pin tụt xuống còn 87%. Mặc dù là mới vừa chỉ khởi động.

Cho mình hỏi là tình trạng như vậy có phải là bình thường đối với dòng SZ không hay là có vấn đề về pin hoặc bị rò điện ở main. Thứ hai nữa là nếu chạy ở chế độ pin + speed thì thời gian xử dụng là bao lâu, còn nếu chỉ chạy chế độ Stamina thì thời gian xử dụng là bao lâu (nếu pin full charge 100%). Em xin cảm ơn.

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười một 2007 lúc 09:05
Em mới vừa mua một em Vaio SZ440, nhưng đang gặp tình trạng như sau, mong các anh em chia sẻ kinh nghiệm:
Em dùng cạn pin đến khoảng 5% rồi sạc lại 8h liên tục đến khi full charge 100% (em bật máy lên ktra và nó báo như vậy). Sau đó em Shutdown máy và rút Adaptor ra khỏi ổ điện, để máy như vậy từ tối hôm nay cho đến sáng hôm sau.
Sáng hôm sau em khởi động máy chạy ở chế độ pin + chế độ speed thì thấy máy báo là pin tụt xuống còn 87%. Mặc dù là mới vừa chỉ khởi động.

Cho mình hỏi là tình trạng như vậy có phải là bình thường đối với dòng SZ không hay là có vấn đề về pin hoặc bị rò điện ở main. Thứ hai nữa là nếu chạy ở chế độ pin + speed thì thời gian xử dụng là bao lâu, còn nếu chỉ chạy chế độ Stamina thì thời gian xử dụng là bao lâu (nếu pin full charge 100%). Em xin cảm ơn.
- Tôi xài SZ 450 N/C: Nếu đêm vừa làm việc,vừa xạc đến khi 100% Shutdown máy và rút Adaptor ra khỏi ổ điện, để máy như vậy từ tối hôm nay cho đến sáng hôm sau.
Sáng hôm sau tôi cũng khởi động máy chạy ở chế độ pin + chế độ speed thì thấy máy báo là pin tụt xuống còn 95~ 97%. Mặc dù là mới vừa chỉ khởi động.
Của bác 87% thì có vẻ lạ nhể :rolleyes: :confused:

- Nếu chạy ở chế độ pin + speed thì thời gian xử dụng khoảng: 2,5h
nếu chỉ chạy chế độ Stamina thì thời gian xử dụng khoảng hơn 3h một chút:cool: ( Pin 97~ 100%)

17 Tháng mười một 2007 lúc 09:31
- Tôi xài SZ 450 N/C: Nếu đêm vừa làm việc,vừa xạc đến khi 100% Shutdown máy và rút Adaptor ra khỏi ổ điện, để máy như vậy từ tối hôm nay cho đến sáng hôm sau.
Sáng hôm sau tôi cũng khởi động máy chạy ở chế độ pin + chế độ speed thì thấy máy báo là pin tụt xuống còn 95~ 97%. Mặc dù là mới vừa chỉ khởi động.
Của bác 87% thì có vẻ lạ nhể :rolleyes: :confused:

- Nếu chạy ở chế độ pin + speed thì thời gian xử dụng khoảng: 2,5h
nếu chỉ chạy chế độ Stamina thì thời gian xử dụng khoảng hơn 3h một chút:cool: ( Pin 97~ 100%)

Không phải lạ mà là quá lạ ấy chứ:eek: . Để em charge full rồi rút pin ra khỏi máy xem nó còn tụt nữa không vậy. Thank anh nhiều nhé.:D

18 Tháng mười một 2007 lúc 12:32
Con SZ270 của mình xài được 6 tháng, Pin hoạt động rất ổn định. Tháo adapter khoảng 3-4p xuống 98%, sau đó 1 lúc 96%. Chế độ Stamina, xài được ít nhất được 3h30p. Kiểm tra xem Pin có mới 100% khi mua may ko?
Sướng nhỉ, Pin mà xài trên 3h là quá ngon rồi, mình quan tâm rất nhiều đến cục pin, pin mà xài <2h thì chán chít luôn á

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday