Hiện tượng tụt điện ở pin Sony

Các thớt khác của vtlam

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 20:16
Mình có cái laptop Vaio sử dụng được khoảng 2 tháng nay. Mấy hôm nay mới phát hiện ra 1 điều cục pin sạc no chỉ được 98% là dừng, có xạc nữa cũng chỉ như vậy. Mình cũng đã tìm trên handheld nhưng chưa thấy ai bị như thế này chưa?
Bạn nào biết cách đưa về 100% khi xạc no mách mình với, cảm ơn đã giúp đỡ.

Attachments

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tám 2007 lúc 00:04
Tình trạng trên ko hẳn pin Bác có vấn đề ...vì còn tùy thuộc vào các trình quản lý nguồn ,pin của máy nữa ..!!
Bác vào Power option mục Power plan chỉnh "High Performance " và rút nguồn ra dùng cho cạn pin còn "3--7% "
rồi ghim nguồn sạc lại ....
Vista quản lý nguồn " thông minh " lắm !!
Chúc Vui !

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 01:42
cái lỗi này chắc là do bác cắm nguồn nhiều quá nên nó ko nạp được đầy các ion pin. Bác thử calibrate bằng cắch chọn disable shut-off timer trong trình quản lý pin rùi cứ để cho máy chạy bình thường (ko chạy các ứng dụng mạnh hoặc kết nối nhiều) để máy xả pin từ từ cho đến lúc nó hybnate là lại xạc cho đầy, chịu khó làm khoảng 2 lần là ok bác ạ

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 09:02
cái lỗi này chắc là do bác cắm nguồn nhiều quá nên nó ko nạp được đầy các ion pin. Bác thử calibrate bằng cắch chọn disable shut-off timer trong trình quản lý pin rùi cứ để cho máy chạy bình thường (ko chạy các ứng dụng mạnh hoặc kết nối nhiều) để máy xả pin từ từ cho đến lúc nó hybnate là lại xạc cho đầy, chịu khó làm khoảng 2 lần là ok bác ạ
Cảm ơn bạn, để mình thử xem nhé

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng tám 2007 lúc 09:52
mình cũng bị mấy lần hiện tượng như vậy, máy FZ140N mình sử dụng pin đang dùng tự nhiên màn hình tối sầm lại như kiểu điện yếu sau khoảng 3 giây màn hình lại trở lại trạng thái nhưng hơi tối hơn. mình cũng đang tìm hiểu và cũng nghĩ là do pin của máy có vấn đề.

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 11:17
Bác xem lúc đó máy có phải đang xạc điện không?
Đang xạc mà bị mất điện (lỏng dây điện gì đó) thì nó chuyển về dùng pin, khi thay đổi chế độ điện sẽ thay đổi cả độ sáng màn hình... nữa mà.
Còn nếu đang dùng pin ko xạc điện thì lạ nhỉ, mình chưa gặp trường hợp đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday