Hix, hiện tượng này do pin hay do máy ?

29 Tháng một 2007 lúc 19:42
1. Hồi trước khi gần hết pin máy của em có báo low battery để mình biết mà đem máy đi sạc. Nhưng bây giờ nó không thế nữa, đến vạch gần hết pin (vạch báo low battery) là nó tắt máy luôn :( Phải cắm sạc thì nó mới mở lại bình thường được.

2. Máy thỉnh thoảng gọi điện thoại buôn lâu lâu là bị đơ (lag), rồi có những lúc có điện thoại nhỡ cũng lag ... Lúc đầu tưởng xung đột phần mềm, thử xóa mấy phần mềm mới cài đi, mà vẫn bị.

Hoàn toàn bị khuất phục với 2 hiện tượng trên. Rất mong được các đàn anh (đàn chị) giúp đỡ :)

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 22:15
Trời .... bạn phải nói rõ bạn dùng máy gì, bản ROM nào thì mọi người mấy biết mà giúp chứ.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 23:23
Qtek2020i thuộc dòng Alpine giống em 02i của mình ngày xưa :)
1. Do pin bạn ạ, pin bạn đã bị chai và cũ rồi đó, thay pin mới là OK thôi. Em 02i của mình thậm chí chỉ đến 22% là tự động nghỉ ngơi rồi :(
2. Bạn nên HR toàn bộ máy và cài lại từ đầu, mình nghĩ sẽ hết hiện tượng đó thôi.
PS: Bạn dùng bản Radio nào? Nên up bản mới nhất nhé (1.04) :)

31 Tháng một 2007 lúc 11:55
thú thực là em ko nghịch nhiều về mấy phần cấu hình máy này, nên từ khi mua chưa lần nào upgrade cả ^^ Bản Radio của em là 1.02.00
P/s: em cũng phải hard reset đến mấy lần rồi đấy chứ, nhưng hiện tượng vẫn cứ xảy ra. Thỉnh thoảng mới bị thôi, nhưng như thế cũng đủ để gây cảm giác khó chịu >.<

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday