Hix Mic con O2mini của em tèo hẳn rồi

Hung_war3

http://hungwar.com
GẮN KẾT
4 Tháng sáu 2007 lúc 23:00
Sau bài viết lần trước thì em trụ được hơn 1 tháng , nhưng đến bây giờ thì hết cách .

Sáng nay dậy , chiếc O2 vẫn trên đầu giường bình thường . Nhưng không hiểu sao lúc mình gọi sang cho bồ mà đầu dây kia không nghe thấy được , thử lại với người khác ... cũng thế .
Hoảng , reset lại máy , cài lại hết ... kiểm tra ... nghe được nhưng mà nói bình thường thì phải tập trung lắm mới nghe được do quá bé . Có thể la do mình chỉnh tiếng Mic lúc gọi điện bé chăng ? Nhưng kiểm tra lại thì là max rồi .
Sau đó test với phần thu tiếng thì ... tiếng quá bé . Phải hét thì tiếng nó mới to được ... vậy là cái Mic đã ra đi tìm đường đến ví .

Bác nào đã gặp tình trạng tương tự chưa ? Cách khắc phục ?
Hoặc ở HN nếu thay thì hết bao nhiêu ? Định ra MYPDA nhưng giá hơi đắt 1 chút .
Thanks các bác .
Vậy giờ bác nào biết chỉ giùm em với

5 Tháng sáu 2007 lúc 14:46
mic là thứ dze thay nhất của điện thoại đấy bác ah (tất nhiên là ...sau pin roài:D) mua thì chỉ ~ 20k thui . hehe, hồi trc' e đến www.anphuong.com.vn bán mấy cái này nhìu lắm(mic là 1 cái cục màu đen nhỏ = hạt đậu gắn với vỏ trước của máy gần nút gọi, bác cứ nhổ nó ra thay cái mới vào là đc) => bác thử nhé.
Tất nhiên trc' khi thay bác phải kiểm tra xem trc' đấy máy bác gặp trường hợp này chưa? bác đã thử HR hay upROM ??? sau khi mở máy bác thử lau tiếp xúc của mic rùi lắp lại xem thế nào . Sau tất cả các nỗ lực mà ko xong hãy nghĩ tới chuyện móc ví nhé. (ko bóc tem rùi máy mất giá lắm):)

Hung_war3

http://hungwar.com
GẮN KẾT
5 Tháng sáu 2007 lúc 19:35
mic là thứ dze thay nhất của điện thoại đấy bác ah (tất nhiên là ...sau pin roài:D) mua thì chỉ ~ 20k thui . hehe, hồi trc' e đến www.anphuong.com.vn bán mấy cái này nhìu lắm(mic là 1 cái cục màu đen nhỏ = hạt đậu gắn với vỏ trước của máy gần nút gọi, bác cứ nhổ nó ra thay cái mới vào là đc) => bác thử nhé.
Tất nhiên trc' khi thay bác phải kiểm tra xem trc' đấy máy bác gặp trường hợp này chưa? bác đã thử HR hay upROM ??? sau khi mở máy bác thử lau tiếp xúc của mic rùi lắp lại xem thế nào . Sau tất cả các nỗ lực mà ko xong hãy nghĩ tới chuyện móc ví nhé. (ko bóc tem rùi máy mất giá lắm):)
Thanks bác, máy em thì em nghịch linh tinh rùi ;) .... bi giờ tháo lắp o2mini chắc em chẳng kém mấy anh thợ :cool: ...
Tất nhiên mình đã thử HR , Lau-chùi , ect nhưng quả thật là không cứu được nữa >.< ...
May quá có các bác góp ý chứ không biết đâu mà lần :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday