HN - Cần tư vấn mua Laptop giá khoảng 625 USD

Các thớt khác của DungHD

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 07:51
Em đang cần mua một chú Laptop dành cho nữ dùng vào công việc văn phòng, mức giá giới hạn ở 625 USD ~ 10.000.000 VND.
Tuy nhiên, lâu nay không để ý lắm đến tình hình giá cả, hơn nữa em toàn ngó đến những con giá vài ngàn nên giờ thấy hơi khó khăn trong việc lựa chọn:D.
Vì thế, em post lên đây hỏi các bác có nhiều kinh nghiệm mua bán Laptop loại rẻ tiền xem có em nào phù hợp với nhu cầu của em không.
Vì là cho nữ dùng nên cũng có một chút yêu cầu về kiểu dáng, đừng xấu quá các bác nhé.
Em mua hộ nên các bác cho giá máy mới nguyên hộp ấy, mua hàng secondhand rồi sau này nó sinh chuyện thì mệt lắm.
Em ở Hà Nội các bác ạ!
Thanks for your help!:)

// Edit : Em mới ngắm được 2 em Lappy này của HP và Lenovo :
HP Presario V3648TU
IBM-Lenovo G410 ( 59012070 )
Các bác xem hộ em xem nên lấy em nào?

15 Tháng một 2008 lúc 09:22
Thực ra với 10tr là bác chọn máy khá thoải mái rồi. Theo em bác nên mua cho bà chị một con T42 là ngon lành cành đào. Nhẹ, mọng và đẹp, lại trâu bò nữa.

vuducquy132

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng một 2008 lúc 09:36
Em đang cần mua một chú Laptop dành cho nữ dùng vào công việc văn phòng, mức giá giới hạn ở 625 USD ~ 10.000.000 VND.
Tuy nhiên, lâu nay không để ý lắm đến tình hình giá cả, hơn nữa em toàn ngó đến những con giá vài ngàn nên giờ thấy hơi khó khăn trong việc lựa chọn:D.
Vì thế, em post lên đây hỏi các bác có nhiều kinh nghiệm mua bán Laptop loại rẻ tiền xem có em nào phù hợp với nhu cầu của em không.
Vì là cho nữ dùng nên cũng có một chút yêu cầu về kiểu dáng, đừng xấu quá các bác nhé.
Em mua hộ nên các bác cho giá máy mới nguyên hộp ấy, mua hàng secondhand rồi sau này nó sinh chuyện thì mệt lắm.
Em ở Hà Nội các bác ạ!
Thanks for your help!:)

// Edit : Em mới ngắm được 2 em Lappy này của HP và Lenovo :
HP Presario V3648TU
IBM-Lenovo G410 ( 59012070 )
Các bác xem hộ em xem nên lấy em nào?
hi!mua ho ai the? co phai mot nguoi ten Tr?con G410 cau hinh/gia la qua on so voi mat bang.Nhung neu chi dung van phong va luot web co can dung den core2dual khong?voi tam gia do tim con centrino 2.0ghz, ram1gb hon chu.(muc dich su dung chi can office va l­uot web thoi ma)

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 09:59
Con Lenovo G410 đó được khuyến mãi 01 thanh DDR2 512 MB nên khi mua xong sẽ có 1GB xài XP là chạy vù vù rồi.Có thể em sẽ lấy con Lenovo G410.@luongxuanthai86 : Tớ dị ứng với hàng của Acer, trừ phi là Acer Ferrari 5000. :D

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 10:48
với số tiền trên bạn là girl theo mình hợp nhất là dell 700m vừa nhỏ gọn lại đẹp
No 2nd mà bác ! Tầm tiền đó hãy search mấy con máy dòng rẻ tiền của các hãng có CPU Pentium Dual Core 1MB Cache ( T2060, T2080 ... ) hoặc AMD Athlon X2 TK-5X.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday