HN:Nhờ các Bác chuyên gia

vuongiagia

GÂY DỰNG
Agassi said:
Bác hù thế sao bác đấy dám thịt con Treo600:D

Em đâu có hù Bác ấy đâu mà ngược lại còn động viên bác ý tháo ra nữa mà.
Tuy tháo ra thì khó, nhưng bác tháo dược ra là bác đã biết bên trong nó như thế nào và nó có bao nhiêu cái chốt. Do đó khi gắn vào dễ hơn theo em thì như vậy.

palmV

GÂY DỰNG
Cám ơn maluoi rất nhiều, Mình đã mở em Treo ra làm thịt từ khi có bài buzzfix trên mytreo.net (theo cái Anh chinese gì đấy), cũng dùng cả giấy bọc thức ăn cho vào lò vi sóng, dùng cả giấy bạc bao 555, đều không được! đến bây giờ thì cảm thấy cực kỳ khó chịu, cứ tháo ra vài ngày thì ok (không ù), vài hôm thì lại như cũ! có đem ra Anh Cường sửa ĐTDD ở THĐạo thì Anh ấy kêu là bộ trung tần bị kém, nhưng không có IC thay thế! đến khổ, quả thật không bị ù thì Treo 600 is number one!

Chúc các bác 1 ngày vui vẻ

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác để nguyên một mảnh giấy bạc của thuốc lá gấp đôi lại rồi dùng lót toàn bộ lưng máy xem sao. Tôi làm thử rồi thấy được. Ông gì sửa điện thoại bảo trung tần kém là không đúng. Bởi thực tế khi nào bị ù thì có thể nghiêng điện thoại đi một chút hoặc thay đổi tay trái sang tay phải là hết ù ngay. Vấn đề là do nhiễm sóng hoặc khử tín hiệu nhiễu chưa chuẩn mà thôi. Bác cứ điều chỉnh đi, thế nào cũng được.

palmV

GÂY DỰNG
hôm nay lại mở ra cuốn lại bằng giấy bạc của dây đồng trục, thấy ok, xem đựoc mấy hôm rồi lại làm theo cách trên của Bạn. cám ơn nhé

binhpt

GÂY DỰNG
palmV said:
Cám ơn maluoi rất nhiều, Mình đã mở em Treo ra làm thịt từ khi có bài buzzfix trên mytreo.net (theo cái Anh chinese gì đấy), cũng dùng cả giấy bọc thức ăn cho vào lò vi sóng, dùng cả giấy bạc bao 555, đều không được! đến bây giờ thì cảm thấy cực kỳ khó chịu, cứ tháo ra vài ngày thì ok (không ù), vài hôm thì lại như cũ! có đem ra Anh Cường sửa ĐTDD ở THĐạo thì Anh ấy kêu là bộ trung tần bị kém, nhưng không có IC thay thế! đến khổ, quả thật không bị ù thì Treo 600 is number one!

Chúc các bác 1 ngày vui vẻ
Bạn dùng giấy nhôm (loại dùng cho lò visóng) là đúng rồi đấy. tuy nhiên cần để ý, loại giấy này có 2 mặt: 1 mặt có phủ lớp nhôm (bóng hơn) và 1 mặt bình thường. Bạn chỉ cắt 1 đoạn dài khoảng 5cm, quay fần mặt có tráng nhôm vào mặt trong là ổn. nguyên ý của cách làm này là khử sóng điện từ gây nhiễu cho chiếc loa nằm gần đấy mà thôi. mình và vài anh em khác trong Palm box SG đã làm và cải thiện chất lượng thoại rất nhiều.

good luck.

palmV

GÂY DỰNG
cám ơn binhpt, Tôi làm bằng giấy bạc của dây đồng trục thấy có vẻ ổn rồi...... okie dokie

bác nào có kinh nghiệm về sửa IPOD thì thông báo nhé, con IPOD của Tôi vẫn còn BH toàn cầu bây giờ bị chết HDD thì làm thế nào? không giữu hóa đơn thì có BH ở SINGAPORE được không? tôi mua ở USA, bây giờ thì chắc là không gửi sang được rồi! tiếc quá, đen quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Bác úp thêm thông tin review vào post nữa thì tuyệt
nghĩa là sao bác nhỉ