HN-Tình hình đường xá, coi chừng các anh hùng "Núp"

Các thớt khác của DHL

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Lấy lại thông tin của 1 đàn anh ở 4rum khác để lưu ý các Bác nhá :))

Ngày xưa anh hùng Núp bắn Pháp chảy máu thật, còn bây giờ các bác (nhất là 4 bánh) lơ mơ ngoài đường cũng hay bị các "anh hùng Núp" áo vàng nấp ở chỗ khuất bắn, mất vài "lít" như chơi, tất nhiên mỗi "lít" là 100 nghìn VND, không phải lít máu, nhưng mà cũng đau như mất máu thật.

Vậy em lưu ý một số chỗ "cung đường nguy hiểm" để các cụ đề phòng (Hà nội thôi ạ), cái này là kinh nghiệm xương máu của em đấy!

1. Đường Giải phóng: đã chia làn cho 4 bánh (ngoài cùng bên trái) và 2 bánh, lấn vào phát là 2 lít ngay. Vợ em chở trẻ con đi học, vừa bị nộp phạt, được cái CA thái độ tốt, nói dễ nghe, không láo lắm.

2. Đường Ng. Tuân qua ngã 4 thẳng ra Big-C gần nhà cụ Vị luôn luôn có 1 đội rình bắt lỗi đè vạch, đứng phía phải.(Thái độ bình thường).

3. Đi đường đê ra cuối T.H.Đạo, rẽ phải về Viện 108, đè vạch bắt ngay, chỗ này hay bị vì đường chật.

4. Đường đê từ chợ Long biên lên đầu đường Thanh niên, hay bắt lỗi vượt phải.

5. Đường T.H.Đạo tại ngã 4 B.Triệu, hướng THD rẽ trái BT nếu xe không ra đúng tim đường là bị xích, hướng THD rẽ phải BT đèn chính đỏ đèn rẽ phải xanh---->vẫn bắt. Bó tay (chưa hỏi lý do vì vội). (thái độ láo, lấc cấc).

6. Đường H.B.Trưng rẽ trái ra Hàng Bài, xe không cua hết tim đường (cua tắt) là bắt.

7. Mất dạy nhất, H.Khay - Tràng Tiền và ngược lại: hay bắt lỗi đè vạch (rất mờ).

Vậy anh em chú ý cho. Tiền phải để dành cho uống bia, không nên mất tiền ngu cho các anh hùng núp như thế! =)) =)) =))

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Để ý đoạn đường nhỏ rẽ phải từ Láng Hạ vào Thái Hà (FPT), các anh ở đấy xin tiền trắng trợn luôn. :D

Hôm nọ bị tuýt, xuống kt giấy tờ thấy đủ, các anh ý bẹn viện lý do 2 đèn pha sáng ko đều nhau, dọa lỗi này phải phạt vài triệu, cuối cùng xin 200K (dù mình chưa xin). :D

Nhà mình ngay Thái Hà nên thấy nhiều xe bị chặn ăn tiền lắm. :D

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để ý đoạn đường nhỏ rẽ phải từ Láng Hạ vào Thái Hà (FPT), các anh ở đấy xin tiền trắng trợn luôn. :D

Hôm nọ bị tuýt, xuống kt giấy tờ thấy đủ, các anh ý bẹn viện lý do 2 đèn pha sáng ko đều nhau, dọa lỗi này phải phạt vài triệu, cuối cùng xin 200K (dù mình chưa xin). :D

Nhà mình ngay Thái Hà nên thấy nhiều xe bị chặn ăn tiền lắm. :D

Nói cho cùng ra thì e thấy CA HN là dễ nhất trong tất cả các tỉnh phía bắc e đã đi!Nếu dính lỗi mà mình thấy vô lý có thể chơi ỳ không cho thì một lúc các chú ấy cũng để cho đi... còn nếu biết chắc mình dính lỗi thì cứ nhẹ nhàng khi xuống kẹp sẵn tờ 50-100k vào quyển ĐK lưu hành cho các chú mở ra thấy tiền là song :D

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đây là vấn đề nhạy cảm các Bác comment tế nhị 1 chút :))

E sẽ lưu ý vấn đề này nhưng thấy các bác bị phạt nhiều quá nên xót tiền thay thành ra buột miệng nói ra thôi.... trước nói thật e cũng sợ các chú CA lắm nhưng có gần một năm chạy Taxi nên nó cũng trai lỳ cái mặt ra với các chú ấy rồi...

N8890

Watch a Watch
Staff member
5. Đường T.H.Đạo tại ngã 4 B.Triệu, hướng THD rẽ trái BT nếu xe không ra đúng tim đường là bị xích, hướng THD rẽ phải BT đèn chính đỏ đèn rẽ phải xanh---->vẫn bắt. Bó tay (chưa hỏi lý do vì vội). (thái độ láo, lấc cấc).

Rẽ phải từ THD sang BT nếu bác không đi sát làn bên phải mà cắt thẳng từ thợ nhuộm qua luôn thì bị tóm ko cãi và giải thích gì đâu ;;)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nhấn mạnh là đoạn rẽ từ Thợ Nhuộm ra Bà Triệu, qua THĐ phải chạy đúng vào làn đường trong. Chỗ đó được mệnh danh là mỏ Bạch Hổ trong ngành. Thậm chí, giờ ăn cơm vẫn có 1 đồng chí đi riêng ra đó làm việc một mình (em hay sửa mũ bảo hiểm ở ngay hiệu sách Kim Đồng nên chứng kiến tận nơi)

Đường Phạm Hùng dạo này đội 6 đứng ác liệt, rải khắp 4 chặng ở hai bên đường. Nhiều nhất là đoạn cầu Vượt và đoạn rẽ gần KengNam. Có khi đứng đối diện Trung tâm hội nghị quốc gia.

Đại lộ Thăng Long chính thức có súng. Đội đứng ở giữa đường. Từ 6h-8h sáng không xin xỏ, về THĐ để đi nộp phạt vào KBNN. Sau 8h sáng có thể đàm phán được. Giá trung bình tùy theo số km phụ trội

Sony_SZ

HHVN-Ăn Chơi
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic! Em cũng đã nằm trong nhóm test súng của C26 từ những ngày đầu, thế mà vẫn ăn 1 quả 80/50. May mà đọc trúng vị nên đc tha :))

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hay quá, có 1 ngày từ Nội Bài vào TP rồi quay ra mà ăn 3 phát, cũng may là trên xe có cái nón công an nên 2 phát tha, 1 phát 4xị đúc túi đó. Lúc này các cụ bắn ác lắm, ngay đoạn vắng mà phang thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...