HN-TQ đã có BB83xx main tầu 100% xin anh em cảnh giác (có ảnh)

phuonguyenmobil

GÂY DỰNG
đây là một cái main trong đợt đi TQ vừa rồi mình mua về show cho anh em cảnh giác.
chiêc main này đươc dùng để làm thành một chiếc bb83xx hoàn chỉnh từ nhiều em 83xx khác khi bị lỗi không thể sử lí được. hàng này đã xuất hiện ở VN từ lâu và đang được bán ra với giá từ 2t6 tới 2t9 tuy chỗ. vì thích chất nhạy cảm mình không nêu tên. hàng này về VN sẽ được dán tem đề nghị anh em cảnh giác. hàng nhập thẳng như bọn mình không hề có tem. những hàng có tem TQ là những hàng đã được tái chế bở thợ TQ và được nhập về VN chủ yếu qua đường Móng Cái.
Bác nào có thắc mắc j mời comment vào đây mình sẽ giản đáp nhiệt tình a
Đặc điểm dễ nhận biết nhất của laọi main này là khi tháo ra, main nhìn rất mỏng chỉ bằng 1/2 main xin, mầu sắc nhìn rất xanh, cà lông thì như có ve sắp rồi ra khỏi main. vì được hàng thủ công chứ không phải bằng máy.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hix, em muốn chuyển sang BlackBerry dùng thử. Rất thích dòng 83xx này vì gọn, nhỏ. Dù đã được các anh em khác cảnh báo là BB giờ nhiều hàng lởm lắm rồi, nhưng đọc thông tin này của bác thì choáng luôn.

P/S: Em mới đấu giá trúng cái 8707v để xài chơi, nhưng khó xài quá, em toàn dùng điện thoại bằng tay trái, cái 8707v có cái nút cuộn nằm bên phải. Hix....giờ có máu dòng 83xx thì cũng chả dám mua.

phuonguyenmobil

GÂY DỰNG
Hix, em muốn chuyển sang BlackBerry dùng thử. Rất thích dòng 83xx này vì gọn, nhỏ. Dù đã được các anh em khác cảnh báo là BB giờ nhiều hàng lởm lắm rồi, nhưng đọc thông tin này của bác thì choáng luôn.

P/S: Em mới đấu giá trúng cái 8707v để xài chơi, nhưng khó xài quá, em toàn dùng điện thoại bằng tay trái, cái 8707v có cái nút cuộn nằm bên phải. Hix....giờ có máu dòng 83xx thì cũng chả dám mua.
bạn mua 83xx cũng không vấn đề j cứ nhìn cái main này là bạn có thể phân biệt được main xịn thôi. main xịn dày hơn nhiề, trên main có chữ at&s, chứ không như main này. mầu xanh hoang toàn khác main xin a. main xin cũng có mầu xanh như này nhưng không bóng và sáng như này. còn mầu nữa là mầu cỏ úa. main này có thể bẻ đôi bằng tay. nhưng main xịn thì hơi khó hơn một chút a :D

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khốn khổ, em chả có chút kinh nghiệm nào về máy móc của BlackBerry cả. Mà em thấy thực sự sợ, vì em chỉ thấy mỗi BB là có đồ giả/kém chất lượng nhiều nhất so với các thương hiệu điện thoại khác.

by the way: Xin lỗi bác Phuonguyenmobil, em vừa copy toàn bộ bài của bác cho sang box mua bán của Tinhte. Để mọi người chưa biết hiểu rõ hơn, sorry bác.

phuonguyenmobil

GÂY DỰNG
Khốn khổ, em chả có chút kinh nghiệm nào về máy móc của BlackBerry cả. Mà em thấy thực sự sợ, vì em chỉ thấy mỗi BB là có đồ giả/kém chất lượng nhiều nhất so với các thương hiệu điện thoại khác.

by the way: Xin lỗi bác Phuonguyenmobil, em vừa copy toàn bộ bài của bác cho sang box mua bán của Tinhte. Để mọi người chưa biết hiểu rõ hơn, sorry bác.
hàng kém là do anh em chưa tìm hiểu kĩ để những kẻ buôn bán vớ vẩn lợi dụng thôi a. nhưng điểm mặt những thằng như thế ở HN thì chết gần hết rồi bác a

tinhdhmo

GÂY DỰNG
Cho mình hỏi là :Nếu main này chạy được thì nó có cài OS được không ? Hau chạy OS không hải của RIM

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn mua 83xx cũng không vấn đề j cứ nhìn cái main này là bạn có thể phân biệt được main xịn thôi. main xịn dày hơn nhiề, trên main có chữ at&s, chứ không như main này. mầu xanh hoang toàn khác main xin a. main xin cũng có mầu xanh như này nhưng không bóng và sáng như này. còn mầu nữa là mầu cỏ úa. main này có thể bẻ đôi bằng tay. nhưng main xịn thì hơi khó hơn một chút a :D

Bây giờ bác mới mua dc cái main này à????
Nó có từ cách đây gần năm rồi ạ,chứ 0 phải gần đây mới có đâu.Gía cái main này lúc e mua cũng chỉ 80k tiền Việt thôi.Cái main này e mua là do mấy ông thợ sửa đặt mua Main về để đo dòng.
Nhưng mà cái main này nó đâu phải main TQ làm ra để dựng rồi bán lên đâu bác nhỉ????
Đây chỉ là main trắng làm ra với mục đích hỗ trợ thợ sửa thôi mà.

Nếu bác dựng dc hoàn chỉnh thành 1 con máy sống dc thì để e mang vài chục cái lên nhờ bác làm giúp e chứ thợ HP này e đi cả thành phố rồi mà chả ai dám nói là đóng lại hoàn chỉnh dc con máy sống cả bác à.E nói thật e 0 phải là thợ phần cứng,phần cứng e mù tịt nên 0 hiểu chỉ có điều e thắc mắc 1 cái main trắng hoàn toàn thế kia liệu có dựng lên đc thành 1 máy sống hay 0????

xamac1

MÁY HỎNG
Quan trọng là main này có chạy được RIM OS không, nếu chạy được thì quả là lo ngại

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quan trọng là main này có chạy được RIM OS không, nếu chạy được thì quả là lo ngại

Theo mình hiểu thì cái main này dc làm mạch y chang của Rim bác à?Nếu bác nào có đủ trình độ đóng hết các con linh kiện của 83 vào thì tất nhiên nó sẽ khởi động lên thành 1 con 83 hoàn chỉnh,Nhưng vấn đề là ai làm dc việc đó thôi bác à.Nếu các bác đc sờ trực tiếp vào cái main đáy các bác mới hiểu dc ạ,nếu bác nào làm dc cái việc đóng thành 1 cái main 83 chạy hoàn chỉnh dc thì đúng là e phục bác ấy sát đất luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...