HN-XIn hỏi có phần mềm điểu khiển điều hoà không các bác nhỉ

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình biết thì không có phần mềm đó, bạn cài phần Novil Remote sau đó cho nó học hỏi mình nghĩ là được.

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PPC có phần mềm TV Remote Controller đó.

Nó có 1 mode là Learn. Bác dùng cái điều khiển điều hòa dạy cho nó 1 lúc là xong thôi mà. Lúc đó bác sẽ có TV Remote + Air Con + .... Controller :D

vuilachinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tôi dạy cho con O2mini nó học tốt lắm điều hòa cũng điều khiển được nhưng vẫn là giao diện của cái điều khiển tivi. Không những điều hòa mà quạt cây, đầu Sat tóm lại là học tốt lắm! à tôi dùng Griffin total Remote 2.2.577

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho tớ hỏi ngớ ngẩn tí nhé: Liệu chúng ta có thể tự làm cái Skin giống như điều hòa không nhỉ? Sau đó add nó vào được không các bác ơi?

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho tớ hỏi ngớ ngẩn tí nhé: Liệu chúng ta có thể tự làm cái Skin giống như điều hòa không nhỉ? Sau đó add nó vào được không các bác ơi?
Tôi đã từng làm nhưng chưa được.
Các bác giải quyết như thế nào khi tôi dùng remote của điều hoà, bấm giảm nhiệt từ 26 xuống 20 độ, cho điều hoà cũng nhận từng phát một, lúc đó cái remote hiển thi nhiệt độ giảm dần. Cách khác, tôi dùng remote giảm nhiệt độ, nhưng từ 25, 24, 23, 22, 21 thì không cho anh điều hoà nhận tín hiệu, đến khi down xuóng 20 độ thì cho điều hoà nhận tín hiệu, nó chạy phe phé về 20 độ, cóc cần biết remote đã từng bấm chỉnh đi đằng nào... Vậy thì dạy cho em PPC như thế nào???

HP_PPC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
TuanHA said:
PPC có phần mềm TV Remote Controller đó.

Nó có 1 mode là Learn. Bác dùng cái điều khiển điều hòa dạy cho nó 1 lúc là xong thôi mà. Lúc đó bác sẽ có TV Remote + Air Con + .... Controller :D

Các bác ơi, tôi không thể dùng được cái TV Remote Controller , vì khi bấm 1 phát, nó kêu "chui" 1 cái , rồi treo khự máy lại, phải soft reset

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.