Hỏi các bác dùng HTC Universal (O2 Exec, MDA Pro...)

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 16:57
Tình hình là thế này ạ, tôi đang dùng con O2 Exec. Trước đây cài SPB Plus hay Resco Today plug-in lên thì nó bị lag. Nghĩa là bật máy lên, phải mất mấy giây (khá dài) thì mới có thể chọt chọt được. Do đó, phải quay qua dùng thẳng Battery Pack Pro. Nhưng thằng BPP này hình như có xung đột gì đó nên cái task bar trên cùng của tôi bị mất hiển thị, nhìn rất bực. Vậy xin hỏi các bác đang dùng HTC Universal:

- Các bác đang dùng phần mềm nào cho các chức năng tương tự.
- Mấy version mới của SPB, Resco đã xử lý xong lỗi lag chưa? Nếu rồi thì là version bao nhiêu?

Cám ơn các bác nhiều.

15 Tháng ba 2007 lúc 17:22
Lấy cái này mà dùng nè

Bác cài cái này vào , resco explorer 2005 5.42 . ( tất cả đã có trên hhvn )
Cài thêm thằng này nữa . xcpuscalar.2006.v2.96 (tang toc cpu ppc).

Sau khi cài xong thi reset lai .

Có gì thắc mắc cứ pm cho minh theo nick : Yahoo: trantrunghungx

Kính Vợ Đắc Thọ .
Sợ Vợ Sống lâu .
Nể Vợ thì bớt u sầu .
Đội Vợ lên đầu là trường sinh bất tử

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 17:24
Tình hình là thế này ạ, tôi đang dùng con O2 Exec. Trước đây cài SPB Plus hay Resco Today plug-in lên thì nó bị lag. Nghĩa là bật máy lên, phải mất mấy giây (khá dài) thì mới có thể chọt chọt được. Do đó, phải quay qua dùng thẳng Battery Pack Pro. Nhưng thằng BPP này hình như có xung đột gì đó nên cái task bar trên cùng của tôi bị mất hiển thị, nhìn rất bực. Vậy xin hỏi các bác đang dùng HTC Universal:

- Mấy version mới của SPB, Resco đã xử lý xong lỗi lag chưa? Nếu rồi thì là version bao nhiêu?

Cám ơn các bác nhiều.
cài today plugin mà nặng như Spb Pocketplus thì tất nhiên phải chờ nó load lên rồi mới chọt được rồi bác :)
Bác đang dùng bản rom nào? bác thử dùng cái này để tăng tốc độ boot của Uni xem nhé,tăng được sự khởi động của Window Mobile từ 5~20s

[HKLM\System\StorageManager\FATFS]
CacheSize = 4096
EnableCache = 1

[HKLM\System\StorageManager\Filters\fsreplxfilt]
ReplStoreCacheSize = 4096

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 17:30

Cám ơn các bác nhiều.
Mình đã up lên bản :
ROM : 2.01.08 WWE
Radio : 1.13.00
Protocol: 42.47.48
ExtROM: 2.03.01 WWE
Đã khắc phục đc tình trạng chờ 7-10s để chọt .
Bác nên up lại Rom . và mình đã cài thẳng thằng Sbp pocketplus vào thẳng máy để load cho nhanh , chứ để trong Card thì lại hơi chậm .

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 23:34
Kính Vợ Đắc Thọ .
Sợ Vợ Sống lâu .
Nể Vợ thì bớt u sầu .
Đội Vợ lên đầu là trường sinh bất tử

Oái oái, bác nì để chữ ký giống y như tớ, cùng chung cảnh ngộ à? bữa nào gặp nhau trao đổi kinh nghiệm nhé! hi hi
Tớ vẫn thường xuyên dùng Spb Pocket Plus này, dù là ROM nào đi chăng nữa thì vẫn dùng nó! vì tớ chỉ để những icon cần thiết hay dùng trên today, tất nhiên là có nhiều soft khác nhẹ hơn, nhanh hơn, nhưng chẳng có soft nào làm đươc cái chuyện là lock các icon lại, để khi mình chuyển từ portrait sang landscape phải mất vài giây để soft di chuyển icon!

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng ba 2007 lúc 01:18
Em dùng pBar 1.3 của bác nncuong nhà mình, nhẹ nhàng mà không đụng chạm ai cả :D Cái này cũng cho hiển thị vạch pin như SPB Pocket Plus, dùng kèm với Handy Menu thì gần như có thể thay thế SPB mà lại rất nhẹ. Nếu thích bác thử xem nhé!

Bài viết cần bạn xem thêm

Google vừa tung ra tên miền .new giúp tiết kiệm thời gian cho người dùng khi muốn tạo văn bản, bảng tính hay slide mới trên mạng.

Những người dùng Google Docs hay các ứng dụng văn phòng khác của Google chắc chắn sẽ chào đón sáng kiến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday