Hỏi các Bác kinh nghiệm cách xem card màn hình Laptop!

Các thớt khác của hungng

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các Bác!
Em đang có ý định mua chú Dell này:
Inspiron 640M E1405 /Core 2 Duo T5600 1.83Ghz( 2MB L2 cache) / 14.1" WXGA+ UltraSharp TrueLife / 512MB RAM / 80GB 5400rpm HDD / DVDRW+DL/ 802.11b/g WiFi / Modem56K/ Windows XP Home.(Made in Malaysia)

Nhưng băn khoăn không biết card màn hình chú này thế nào? em gõ sevice tag kiểm tra trên website của DELL cũng không tìm thấy. Các Bác nhiều kinh nghiệm dùng laptop làm ơn chỉ giúp em với.Xin chân thành cảm ơn!

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Anh minhngoc1961 đã có 1 bài rất cụ thể về card màn hình rồi. Bác có thể vào đó để hiểu kỹ hơn về cái 224Mb share là như thế nào.

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thank you các bác nhưng mà.........Hơhơ,các Bác ơi em có được sờ tay vào máy đâu(sờ vào bung win ngay là em phải mua), chỉ được check thông tin trên website của dell thôi thì làm thế nào kiểm tra VGA bao nhiêu Mb? Mong các bác chỉ giáo.Tks!

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thế thì quá dễ trên vỏ hộp của nó ý đầy đủ thông số hoặc là hỏi người bán người ta sẽ nói thôi nếu bung win ra không phải thì trả lại là ok thôi mà.
dòng đó chính xác là chip 945GMA dung lương 224Mb nhưng chỉ Share 8 Mb của ram thôi

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thế thì quá dễ trên vỏ hộp của nó ý đầy đủ thông số hoặc là hỏi người bán người ta sẽ nói thôi nếu bung win ra không phải thì trả lại là ok thôi mà.
dòng đó chính xác là chip 945GMA dung lương 224Mb nhưng chỉ Share 8 Mb của ram thôi
Bác có thể giải thích giúp em vụ "chip 945GMA dung lương 224Mb nhưng chỉ Share 8 Mb của ram" được không ah? Tks!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em tìm trên handheld để tham khảo thì chưa thấy mục nào viết về vấn đề này nên mạn phép góp ý, em hay check legit trên thông tin acc để giao dịch thì có thấy 1 số acc để bảo mật thông tin nên không thể thấy phần warning ,lâu lâu chợt thấy acc gắn kết ...
Lazada Vietnam Master card on Monday