Hỏi các bác về DeepFreeze?

Các thớt khác của maianhtungsten

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tự dưng em bị dở hơi lấy máy tính ở nhà em ra cài DeepFreeze mà bây giờ không biết Remove nó đi kiểu gì? Các giúp em với.

Tiện em xin hỏi thêm ạ! Phần mềm này chạy trên nguyên lý kiểu gì mà khi khởi động Windows sao nó nó nhanh thế nhi?

Em chưa dùng bao giờ xin các bác chỉ giáo ạ!

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
maianhtungsten said:
Tự dưng em bị dở hơi lấy máy tính ở nhà em ra cài DeepFreeze mà bây giờ không biết Remove nó đi kiểu gì? Các giúp em với.

Tiện em xin hỏi thêm ạ! Phần mềm này chạy trên nguyên lý kiểu gì mà khi khởi động Windows sao nó nó nhanh thế nhi?

có thể sữ dụng NT commander or tuneup 2004 đẻ delete nó hoặc vô safe mode remove cũng được.
theo mình nghĩ thằng này nguyên lý chạy cũng như bootvis vậy có lẽ nó sẽ bỏ qua một số phần kiểm tra hệ thống khi boot như mình hay vào cái registry chỉnh lại thông số đấy thôi.

Snowhappy

GÂY DỰNG
maianhtungsten said:

DeepFreeze là phần mềm bảo vệ ổ cứng. Có khả năng bác đã cài nó vào ổ C. Nó hoạt động theo cách hiểu của em như sau:

Khi cài vào bất kỳ ổ nào, nó sẽ đóng băng ổ cứng ở tình trạng đó. Vì thế, sau này, bác có copy, cài đặt gì vào ổ đóng băng, thì dữ liệu chỉ bị lưu lại tại thời điểm sử dụng. Restart lại là dữ liệu bị trôi tuột đi. Dữ liệu trong ổ cứng trở về dạng trước khi cài DF. Phần mềm này rất tiện ích cho những ai hay truy cập vào site linh tinh hoặc... site có virus. Nhưng rất dở khi sử dụng Outlook Express, và nhiều thứ.
Đơn giản, nếu bác cài DeepFreeze vào ổ C, thì các việc bác làm trong ngày sẽ ko bị lưu vào History khi bác tắt máy, kể cả cài đặt phần mềm mới hay, truy cập website, Favorite, mail,....

DeepFreeze tiện lợi cho ai kiên nhẫn sử dụng nó, và bất tiện cho ai đãng trí hay quên. :D

Đấy là hoạt động của nó. Còn đây là trình tự sử dụng. Nếu muốn cài đặt thêm phần mềm, phải tắt DeepFreeze đi. (Tuy nhiên nó chỉ tắt đi trong tối đa 3 lần restart)
Tắt DeepFreeze như như thế nào thì để mai em lên cty em gõ lại cho bác, vì máy hiện nay em dùng ko có nên ko nhớ kỹ. Nó khá loằng ngoằng. Phải mở trực tiếp mới hướng dẫn được.

Mà bác vẫn nhớ Pass đấy chứ ????????????????
Phải nhớ pass thì mới xoá được DF đi. Ko nhớ thì chỉ có nước cài lại Win. Hoặc format ổ cứng.

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhấn ctrl + alt + shift + F6 , nó sẽ hiện lên ô đòi pass (nếu trướ đó ko có pass thì cứ bấm ok). chọn mục ko đóng băng. restart lại máy, chạy lại trình setup để uninstall.

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chạy lại file setup DF chọn Uninstall. Nhập pass -> next -> ... okay :D

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DellAximX5 said:
nhấn ctrl + alt + shift + F6 , nó sẽ hiện lên ô đòi pass (nếu trướ đó ko có pass thì cứ bấm ok). chọn mục ko đóng băng. restart lại máy, chạy lại trình setup để uninstall.
Cảm ơn các bác nhiều! Mình sẽ thử lại.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đã khử được thằng DeepFreeze rồi các bác ạ! Cảm ơn các bác đã chỉ giúp! Chả là em muốn kiểm chứng phần mềm này hoạt động như thế nào khi có thằng bạn làm dịch vụ kinh doanh Internet muốn nhờ em tìm giúp thôi mà!

@killed: Em sẽ thử cái này của bác!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Có phải cái trình này bọn hàng net hay xài để tránh khách download ko?
Hic....ngày trước bị mấy lần down tầm mấy trăm mb,quên ko bỏ vào ổ của mình...treo...vậy là đi tong mấy h ngồi down!!!!

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cau chi duoc cai giong to, may lan ra hang down co lan mat ca gb, tuc qua chinh bios cua no lai la nam 2050 the la DF toi luon, ko so nua,__ co nghe!! hihi
Xin loi ko danh duoc tieng viet dang dung Mac

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.