Hỏi các bác về màn hình+cách lau chùi lap

Các thớt khác của wwww

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 10:28
Em có con Tosiba A105 mới dùng màn hình gương thấy chói quá mặc dù giảm hết sáng nhưng ngồi buổi tối khi đã tắt hết điện vẫn cảm thấy nhức mắt,nó ko dịu như màn hình thường,vậy có cách nào để dịu mắt ko các bác nhỉ :)
Dùng lâu lâu bụi vào màn hình khá nhiều,vậy có dùng cách nào lau là tốt nhất các bác nhỉ,màn em ko dán gì cả,lau bàng khăn chỉ sợ bụi nó trà sát vào màn nó mờ màn đi thì ko thích,vậy có cách nào lau ko các bác + vệ sinh mặt bàn phím+lau phía ngoài của lap cho sạch thì dùng cái gì,có cần nước lau chuyên dụng không?
Cuối cùng là có phải dán màn hình ko các bác nhỉ :D ,e chỉ sợ dán vào nhìn nó ko0 dẹp bằng bình thường:confused:
Chúc mọi người năm mới vui vẻ ;)

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 11:36
Lau chuyên dụng là lau kiểu gù hả bác :D ,hehe,ko hiểu lắm.
Cho em hỏi cái bộ dung dịch lau rửa có gồm cái khăn lau ko,hay 1 lo dung dịch?,mà 100k được lo to bằng nào thế bác, có lọ nào nhỏ hơn ko?
Chắc ra tết e qua lấy 1 lọ,gần tết bận quá,thỉnh thoảng nhìn màn hình bụi cũng hơi ngứa mắt ,còn máy e dùng khá giữ nên vần còn khá sạch,hehe

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 11:53
Loại bác thunamtuoc nói có phải bộ gồm 1 lọ (to bằng 3 ngón tay) 1 giẻ và 1 chổi quét bụi không? Nếu đúng thế thì chỉ có 80k thôi (chỗ Ngoại Thương)
Còn một loại nữa là 1 lọ 1 khăn của iPDA (lọ bé bằng 1 ngón tay) - 70k (chỗ Phú Thái có bán)
Em nghĩ với nước rửa thì mình chỉ dùng khi màn hình đã được dán. Vì dù gì thì hóa chất cũng không tốt cho màn hình.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 12:05
@timur: ko biết dán nhìn nó có khác đi ko nhỉ, nghe bác nói e kinh máy e ko được lau màn hình mất :D.Mà lọ to bằng 3 ngòn tay thôi à,mini đây ;))
@thunamtuoc: Hehe, lọ to quá,ra tết sẽ ra chỗ bác mua hàng,hehe

10 Tháng hai 2007 lúc 18:48
lau bằng vải nỉ hoặc nhung!
Còn giảm độ sáng màn hình thì vào click phải chuột màn hình==>Nvidia==>Color chỉnh brightness xuống thôi!

299

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng hai 2007 lúc 19:00
em có đọc trên forum này rằng ko nên lau màn gương bằng các dung dịch hóa chất, chỉ nên lau bằng vải như bác gì nói (hình như có bác bị loang màn hình vì dùng hóa chất rồi thì phải :) ).

về vệ sinh bàn phím, khuyến cáo của nhà sản xuất là dùng bình khí nén, ặc.....cái này hình như đắt xiền lắm, ai biết thông tin thì cho anh em biêt với

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday