Hỏi các forum về xây dựng

Các thớt khác của Phạm Xuân Tùng

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 08:59
Em đang xây nhà, cần tìm các forum chuyên tám :)D) về vấn đề thiết kế, xây dựng, vật liệu, nhà cung cấp...

Bác nào biết giúp em với, thanks các bác
Tay nào thầu nhà của Bác toi là cái chắc hehe, đùa thôi, vào ketcau.com hay lắm, cần văn bản, qui định về xây dựng đều có cả, down về để mài mốt còn cãi nhau với phường :p

1 Tháng mười 2007 lúc 20:50
Báo cáo các bác sau khi lọ mọ vào hơn chục cái 4rum về xây dựng thì em thấy thôi chắc tự mày mò vậy, 4rum nào cũng loe ngoe vài chục bài viết, chẳng có gì để đọc :(, chắc phải cổ động anh em HHVN qua viết bài bên mấy 4rum đó quá :D

@Xèo Mây: toi là toi cái túi của em chứ ạ, hiểu nhiều thì vẽ vời nhiều thôi, giống không biết thì cứ Nokia 1100 xài, biết HHVN thì lại Iphone với chẳng WM6 :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 07:35
Báo cáo các bác sau khi lọ mọ vào hơn chục cái 4rum về xây dựng thì em thấy thôi chắc tự mày mò vậy, 4rum nào cũng loe ngoe vài chục bài viết, chẳng có gì để đọc :(, chắc phải cổ động anh em HHVN qua viết bài bên mấy 4rum đó quá :D

@Xèo Mây: toi là toi cái túi của em chứ ạ, hiểu nhiều thì vẽ vời nhiều thôi, giống không biết thì cứ Nokia 1100 xài, biết HHVN thì lại Iphone với chẳng WM6 :D
Hi,nếu bác vào mấy cái trang đó mà được tư vấn làm nhà.,chọn vật liệu thì mấy trường DH kiến trúc với xây dựng nó ngỏm từ lâu rồi:D
Tốt nhất bác cứ làm cái topic nêu tình hình của bác,mọi người ở đây tư vấn luôn cho nhanh.HH cũng khối mem làm XD với KT đấy.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 10:42

Hay thôi, Bác cứ mời em chầu cafe thì em khai tuốt tuồn tuột ruột ngựa của xây dựng cho Bác, khỏi mất công post bài tìm hiểu (j/k)

Trong 4rum mình có nhiều người làm nghề xây dựng, kiến trúc.... có gì Bác cứ hỏi thẳng trong này luôn cho rồi, bên kia ít người vào nên khg tra lời nhanh cho Bác được đâu.

2 Tháng mười 2007 lúc 12:44
Hí hí, chắc tại em khó tính quá, đầu tiên em trả tiền cho 1 thiết kế toàn bộ: kết cấu, kiến trúc, nội thất... giá 100k/m2, chỗ này đắt hàng quá hay sao ấy nên bỏ bê em hoài dù tiền đã trả đủ, chắc chê nhà em nhỏ, nhà phố mà chỉ có gần 300m2 sàn

Báo hại em cứ phải ở nhà trực tiếp chỉ huy, đến khi xong phần bê tông, em giận quá nên đi kiếm thêm 1 em khác, em này chỉ thiết kế nội thất (vì kiến trúc đã chạy theo bên kia hết 80% rồi), em này tính giá 80k/m2, cũng 2D, 3D view đủ kiểu nhưng ý tưởng & vật liệu giận nhau hay sao ấy, em đi theo hướng dẫn của bên đó để tìm nhà cung cấp vật tư mà chỉ được khoảng 30-40%.

Bây giờ chắc đành tự "thiết kế" quá, em chuyên ngành kinh tế phải làm thế này khổ sở & nhức đầu không biết bao nhiêu mà kể, làm sai hay xấu thì lớp gấu mẹ, lớp gấu con... thôi thôi không dám nghĩ tới :D

Thôi thì các bác đã mở lời thì em cũng xăm mình tự làm, có gì khúc mắc mong các bác chỉ dạy. Đội ơn các bác.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
M HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday