Hỏi: cách activesync để install program thông qua wifi

chiphoi3

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2007 lúc 13:36
em setup mạng ad-hoc network để share net, đọc trong cái ppc tips&trick nó có hướng dẫn activesync thông qua wifi luôn nhưng ko thể nào làm được. em chỉ có thể remote = Pocket Controller-Professional (dùng static address) thôi. Đang dùng Rom của bác logout, phiên bản 10. Có bác nào biết setup activesync 4.5 beta dùng qua wifi ko ?
ah còn 1 điều nũa là sync bình thường thì ko thể truy cập net được, dùng WM2003 thì ko sao. dùng rom của bác logout hoặc helmi là ko truy cập net thông qua ppc lúc sync được, nó cứ báo "The page you ảe lôking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78". Đã chỉnh network là "My Work Network". Thấy có bác nào đó hỏi vấn đề tương tự rồi nhưng chưa thấy ai trả lời

chiphoi3

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2007 lúc 13:41
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=42778&page=11
Sửa lỗi PPC không vào Internet qua ActiveSync (AS 4.2 trở lên):
Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)
Tôi đã thử cho nhiều máy và luôn thành công :D
Chúc may mắn!
đã làm theo y chang nhưng vẫn ko được T_T

14 Tháng hai 2007 lúc 11:50
Không syn được với Laptop

Các bác làm ơn giúp em với. Em up bản ROM W5.10 của bác Logout vào con OIIs thì không syn được nữa, cắm vào máy nó báo not connected, sau đó nó gửi report cho microsoft. Em đã thử remove bản syn4.2, cài bản 4.5Beta. cũng chẳng ăn thua. Bác santak có chỉ là del các profile trong laptop và PPC nhưng del rồi cũng không được. Em syn với 1 PC khác thì OK. Chẳng lẽ mỗi khi cần syn thì đi mượn máy??? E không muốn cài lại Win trên Laptop, phiền lắm. Em đang dùng Win XP SP2 có licence. Cám ơn các bác đã quan tâm

tuan002282

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 16:40
Thế cái cổng trên em Laptop của bác có tốt không đấy hay là ba chớp ba nháng rồi. Lúc trước cái P4 của em cũng chả sync được gì cả, trong khi cái P3 trong xưởng lại sync ào ào. Cài em P4 đi rồi cài em P4 lại hình như mười mấy lần cũng chả sync được một lần cho mát dạ vừa lòng. Bỗng dưng một ngày đẹp trời kia, mình phát hiện ra là mình cực kỳ stupid, vì cái cổng USB đó chập chờn, nó chỉ còn duy nhất 1 chức năng là sạt pin cho con O2s thôi chứ sync data đâu có được.

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday