Hỏi cách cài đặt lại MAC OS

14 Tháng một 2007 lúc 22:53
Hiện tại mình mới mua 1 con iBook G3 - nhưng chưa biết bắt đầu xài từ đâu, và cách cài đặt lại 1 bản MAC OS, cách chia ổ đĩa thì làm như thế nào?

Bác nào biết thì chỉ giáo dùm nhé :)

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 23:22
Vấn đề là phải biết dòng máy của bác cài bản gì, sau đó là tìm đĩa cài cho nó. Tiếp theo thì rất đơn giản thôi mà, bác cài đặt lại còn về mac không cần thiết phải chia ổ lắm. Nếu bác cần thì cũng rất dễ dàng trong quá trình cài đặt lại máy.

tungsmart

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 00:56
Bác cho em hỏi

Vấn đề là phải biết dòng máy của bác cài bản gì, sau đó là tìm đĩa cài cho nó. Tiếp theo thì rất đơn giản thôi mà, bác cài đặt lại còn về mac không cần thiết phải chia ổ lắm. Nếu bác cần thì cũng rất dễ dàng trong quá trình cài đặt lại máy.
Nếu tìm đĩa cài (ví dụ là Mac OSX chẳng hạn) copy của người có máy giống mình được không bác? KHi cài vào vấn đề CD key (hay serial) thế nào hả bác? Bản OS của mình đó có phải vẫn là bản quyền không ạ? Em cám ơn bác

2 Tháng hai 2007 lúc 10:02
Mac OS X 10.4.8 thì giống cái MacBook em đang dùng, chắc là có thể restore lại giống nhau được. Nếu bác ở HN thì em cho mượn nhưng phải dùng xong trả ngay :D

Bác ơi cho em mượn với.Máy của em nó cứ bật lên là hiện dòng chữ : YOU NEED RESTART COMPUTER....chắc là hỏng he dieu hanh phai khong bac? Em muon muon bac thi gap bac o dau duoc a?
Em cung dang dung Ibook G4
Lần sau bạn nên gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ nhé !

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 15:28
Thưa với các bác là đĩa của macbook chỉ cài được cho macbook thôi ạ, không cài được cho ibook đâu. Nếu em không nhầm thì macbook đĩa kèm là 10.4.6 còn ibook thì có lẽ 10.4 là dòng cuối cùng rồi.

2 Tháng hai 2007 lúc 21:55
Thưa với các bác là đĩa của macbook chỉ cài được cho macbook thôi ạ, không cài được cho ibook đâu. Nếu em không nhầm thì macbook đĩa kèm là 10.4.6 còn ibook thì có lẽ 10.4 là dòng cuối cùng rồi.
Ủa! vậy sao mình thấy có bác dùng IBook G4 800 cài bản OsX 10.4.8 vậy bác Treo 650? bác có biết chỗ nào bán version 10.4.8 không?? chỉ dùm mình nha! thank you! (Tp.HCM):D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday