Hỏi cách cài drive ???

Các thớt khác của handheld84
24 Tháng tám 2007 lúc 20:25
Chào các anh em !!!
Mình có một chút thắc mắc muốn nhờ anh em giúp đõ. Chả là mình có 1 con Dell Latitude D620 mới mua. Do mình bị lỗi WinXP nên vừa phải cài lại. Cài xong xuôi rồi, mình install drive cho máy. Tất cả các drive đã cài được duy chỉ có cái Modem Device on High Definition Audio Bus là ko thể cài đc do bộ cài drive của nó bị lỗi.
Mình đã lên trang web cua DELL để tìm lại drive nhưng ko tìm thấy. Không biết có anh em nào gặp tình huống như mình không, hoặc ai biết xin chia sẻ kinh nghiệm khắc phục giúp mình.
Nếu anh em nào biết thì chia sẻ thì chỉ cho mình kỹ càng & chi tiết 1 chút nhé. Mình xin cảm ơn. :) :) :) :) :)

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 21:24
bạn cài cái UAA bus của microsoft vô, rồi sau đó vô mục device sẽ thấy 1 cái PCI device có dấu chấm thang màu vàng, click chuột phải chọn update thì nó sẽ quét ra bus HD của sound và modem... khởi động lại máy sau đó cài driver modem và sound từ trang web dell

@ nhớ cái trình điều khiển chipset nhé, cái intel INF ấy mà

Link tải UAA bus

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 22:34
Chào các anh em !!!
Mình có một chút thắc mắc muốn nhờ anh em giúp đõ. Chả là mình có 1 con Dell Latitude D620 mới mua. Do mình bị lỗi WinXP nên vừa phải cài lại. Cài xong xuôi rồi, mình install drive cho máy. Tất cả các drive đã cài được duy chỉ có cái Modem Device on High Definition Audio Bus là ko thể cài đc do bộ cài drive của nó bị lỗi.
Mình đã lên trang web cua DELL để tìm lại drive nhưng ko tìm thấy. Không biết có anh em nào gặp tình huống như mình không, hoặc ai biết xin chia sẻ kinh nghiệm khắc phục giúp mình.
Nếu anh em nào biết thì chia sẻ thì chỉ cho mình kỹ càng & chi tiết 1 chút nhé. Mình xin cảm ơn. :) :) :) :) :)
Lật máy ra, chép lấy cái dòng Servie Tag

Vào trang http://support.dell.com rồi gõ cái giá trị của Service Tag vào đó. Nó sẽ hiện ra Model của máy, Driver tương ứng. Bạn Load cái Dervice mà bạn cần về là được

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 23:08
Bạn nhớ cài driver chipset trước khi cài các driver thiết bị nhé...

26 Tháng tám 2007 lúc 21:20
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Nhưng em đã làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn không đc. Đặc biệt là cách dùng Service Tag vào trang web của DELL. Nhưng không biết cài cái drive nào trong đó. Service Tag của em là 4XGFM1S. Bác nào biết thử vào tìm rồi chỉ giúp em cái link download drive chi tiết một cái. Một lần nữa cảm ơn các bác !!!

gateway

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
27 Tháng tám 2007 lúc 01:33
em cũng có 1 em D820, sau khi cài INF, khởi động lại máy, cài tiếp cái UAA bus, sau đó vô trong device manager thì có 1 cái PCI device có dấu chấm thang màu vàng, clice chuột phải chọn auto update thì nó nhận thêm sound và modem nữa.....thế là cài driver sound và modem vô bình thường

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday