Hỏi cách cài file setup dạng .xml

29 Tháng sáu 2007 lúc 11:26
Các bạn cho mình hỏi cách cài các ứng dụng cho smart phone bằng các file setup .xlm. Mình xài con Dopod C720. Sau khi cắm cáp qua activesync. Chạy file này trên PC không thấy có thông tin gì trên dt. Đã cài thử các ứng dụng có file setup .exe thì Ok.
Cảm ơn nhiều.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng sáu 2007 lúc 12:01
Chắc là bạn nhầm. Không có files setup.xlm , chì có files setup dạng .exe cài thông qua PC hoặc .cab cài bằng cách copy lên thẻ nhớ rồi chạy thôi.
files .xlm là files đi kèm với files . jpeg để tạo home screen cho SP (Thương có cùng tên , khác phần mở rộng). Để cài thems cho SP , bạn copy 2 file này vào window\home của SP rồi chọn nó làm home screen.

29 Tháng sáu 2007 lúc 12:43
Chắc là bạn nhầm. Không có files setup.xlm , chì có files setup dạng .exe cài thông qua PC hoặc .cab cài bằng cách copy lên thẻ nhớ rồi chạy thôi.
files .xlm là files đi kèm với files . jpeg để tạo home screen cho SP (Thương có cùng tên , khác phần mở rộng). Để cài thems cho SP , bạn copy 2 file này vào window\home của SP rồi chọn nó làm home screen.
Thanks anh Dũng.
Em viết nhầm, file setup là file .xml. Thư mục cài đặt gồm các file _setup.xml, setupdll.001,setupdll.999,wm5tor~1.000,wm5tor~1.002,wm5tor~1.003.
Mong các bạn chỉ giúp.

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng sáu 2007 lúc 13:12
xml là chuẩn dữ liệu mở, cái này mình biết là nó một dạng file thông tin ( kiểu .ini) nhưng cao cấp hơn thôi, không thể thực thi dạng file này để cài đặt!

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng sáu 2007 lúc 13:43
Đơn giản là bạn ấy down file chương trình dang *.cab về , thay vì copy vào thẻ để cài thì bạn ấy lại extract ra 1 đống files , trong đó sẽ có 1 file là setup.xml !
Cứ để nguyên file .cab mà cài bạn nhé (cài từ thẻ nhớ).

Chúc thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday