Hỏi cách cài MMS cho HTC P4350

cauquan1001

NHẬP HỘI
mình hay đc bạn bè gửi MMS, hồi đầu thì còn vào trang chủ xem xong rồi thôi cũng đc nhưng nay trang chủ nó bị lỗi rồi :(
máy mình là HTC P4350 cài win 6.1
bạn nào biết cách cài đặt cho máy hay cần phần mềm nào hỗ trợ thêm thì chỉ cho mình với. cảm ơn nhiều

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn phải nói rõ là đang dùng mạng nào. Các bài hướng dẫn cài thủ công cho các mạng đã có nhiều rồi. nếu không bạn có thể tìm phần mềm Connection Setting để cài vào máy và cấu hình tự động

chanhtrung_reporter

Windows Mobile Forever!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hầu như các mạng đều hỗ trợ cấu hình tự động qua tin nhắn rồi! Bạn lên website của nhà mạng đang sử dụng, ở đó có hướng dẫn cú pháp cài đặt OTA đó!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hầu như các mạng đều hỗ trợ cấu hình tự động qua tin nhắn rồi! Bạn lên website của nhà mạng đang sử dụng, ở đó có hướng dẫn cú pháp cài đặt OTA đó!

Theo mình OTA (Over the Air) chỉ hỗ trợ những dòng máy thông thường, còn các PDA thì không hỗ trợ cấu hình qua OTA. Trước kia mình có thử nhưng không được mà phải thao tác bằng tay. Bây giờ thì có Setup connections rồi

common_ttud

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
đã dùng rất nhiều máy chạy WindowsMobile, chưa bao giờ sử dụng được dịch vụ MMS (của cả Vina, Mobi, Viettel).

Chẳng biết tại sao?

Bài viết cần bạn xem thêm