Hỏi cách chép Recovery ra CD trong Vista

Các thớt khác của Duy tran

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 14:19
Tôi đang xài Vaio SZ430N nhưng không biết cách chép Recovery ra đĩa CD trong win vista để lưu lại. Có bạn nào biết chỉ giúp, cám ơn nhiều.
Bác chọn vào Start\Help and Support. Sau đó chọn mục Recovery trong đó sẽ có option cho phép ghi ra bộ đĩa Recovery.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 15:04
Em cũng dùng con SZ430NB như bác và theo như nhân viên kỹ thuật của cửa hàng cho biết thì VISTA của dòng này ko cho phép burn ra đĩa DVD
Theo như hướng dẫn của mình vì Win Vista không thể hiện rõ chương trình tạo Recovery trong Control Panel như Win XP đâu.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 15:15
Em cũng dùng con SZ430NB như bác và theo như nhân viên kỹ thuật của cửa hàng cho biết thì VISTA của dòng này ko cho phép burn ra đĩa DVD
Mới nghe thấy chuyện này lần đầu tiên đấy :(, làm gì có chuỵện này, tất cả các model Vaio đều có kèm Utility để người dùng tạo recovery media kit, nếu kg có thì máy kg còn nguyên bản rồi.

minhcoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 10:53
mình đang dùng SZ440N11, recovery = Alt+F10 thì được, còn Burn DVD nó báo "recovery are not included with your computer" :confused: :confused:

minhcoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 10:55
Nhân tiện hỏi các anh luôn. Sao mình hok scan fingers được, toàn báo Bad. bác nào biết cách xin chỉ giúp.

17 Tháng bảy 2007 lúc 18:16
Đấy thấy chưa. Em cũng muốn burn ra DVD để lưu trữ lắm chứ, nhưng mày mò mãi ko được, ra cty mua máy thì mấy anh nhân viên kỹ thuật bảo Vista cho Vaio ko cho phép burn ra DVD mà. chỉ dùng Vaio recovery được thôi.

17 Tháng bảy 2007 lúc 21:56
Đấy thấy chưa. Em cũng muốn burn ra DVD để lưu trữ lắm chứ, nhưng mày mò mãi ko được, ra cty mua máy thì mấy anh nhân viên kỹ thuật bảo Vista cho Vaio ko cho phép burn ra DVD mà. chỉ dùng Vaio recovery được thôi.
Câu này cũng không đúng vì mình dùng N230 cài Vista đã burn ra 2 đĩa DVD lưu ngoài để lấy được 6GB HDD dùng vào việc khác rồi nè :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday