hỏi cách coi VGA khi chưa cài driver

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:33
e đang tính mua lại 1 cái Dell insprion 6000, nhưng cái này nó mới cài lại win mà chưa cài driver. e muốn hỏi làm sao có thể biết dc VGA bao nhiu mà ko cần phải cài driver hả các bác.trả lời gấp dùm e nhé

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:56
Bác nói Dell Inspiron6000 thì có nhiều loại: loại xài XP Home thì VGA onboard chip Mobile Intel(R) 915GM(up to 128M); còn loại xài MediaCenter thì có card rời, hình như là 64mb Vga ATI X300 (em ko rõ lắm vì đang xài con Inspiron6000 vga onboard)

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:57
Lên www.dell.com, phần support, nhập service tag nó sẽ cho bạn biết chính xác máy bạn phần cứng nó như thế nào.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 11:19
Lên www.dell.com, phần support, nhập service tag nó sẽ cho bạn biết chính xác máy bạn phần cứng nó như thế nào.
không được đâu bác ạ. Vì Dòng Inspiron6000 này đã cũ nên nó xóa đi phần review rồi; chỉ còn Driver thôi

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 11:39
chà căng nhỉ. coi bộ phảicài driver vô mới coi dc VGA bao nhiu rồi. con này e mua ko có driver mà thằng bán máy cho e nó format làm mất recovery rồi, e nghe nói có thể tìm lại dc recovery nhưng ko biết có dễ và tìm lại dc rồi thì có ổn định ko các bác nhỉ

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 18:16
Driver thì bác vô www.dell.com->support center tải về, nhanh mà.
Còn Ricorvery thì chắc bác phải tìm ai xài Inspiron6000, nhờ người ta copy cho. Với lại hồi trước trên diễn đàn cũng bàn tán vụ Recorvery này ghê lắm, bác search lại chắc là thấy đó

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 22:53
e đang tính mua lại 1 cái Dell insprion 6000, nhưng cái này nó mới cài lại win mà chưa cài driver. e muốn hỏi làm sao có thể biết dc VGA bao nhiu mà ko cần phải cài driver hả các bác.trả lời gấp dùm e nhé
Lật mặt dưới xem cái Servie Tag của nó, Nhập cái Service Tag này vào trang support.dell.com là ra ngay cấu hình của cái máy này. Card đồ họa loại gì và Link để Download Driver tương ứng. :rolleyes:

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday