Hỏi cách diệt con Virus Trojan Horse

Các thớt khác của Vinaremon
14 Tháng một 2007 lúc 19:43
Máy em bị dính con Virú này em dùng Symante Antivirus cập nhật bản mới nhất nhưng nó chỉ phát hiện ra thôi nhưng không diệt tận gốc được. Khong biết phải dùng chương trình nào để diệt nhỉ:) Chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều:)

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 10:08
Con này là con gì em chưa được vinh hạnh gặp mặt bao giờ :D. Nhưng trên lý thuyết, 1 trình AV tốt + 1 trình AS tốt ==> 99,99% diệt hết mọi loại sâu, Virus, ngựa..........

15 Tháng một 2007 lúc 21:11
Dùng bitdefender online (chỉ chơi với Explore) có khả năng đập chết được thằng aids đấy. http://www.bitdefender.com/scan8/ie.html
Không được thì thử các loại KAV hoặc AVG xem.
Em có chương trình này nhưng không hiểu sao đăng ký thành công rùi nhưng chỉ được 1 hoặc 2 hôm là nó tự nhiên mất đăng ký luôn nên cũng không xử lý triệt để được. Bác có cách nào để khắc phục không. Còn chương trình Kaspersky này em chưa thử để em thử nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều:)

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2007 lúc 10:21
Em có chương trình này nhưng không hiểu sao đăng ký thành công rùi nhưng chỉ được 1 hoặc 2 hôm là nó tự nhiên mất đăng ký luôn nên cũng không xử lý triệt để được. Bác có cách nào để khắc phục không. Còn chương trình Kaspersky này em chưa thử để em thử nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều:)
Bác đâu cần cài đặt làm gì cậu Bit ấy. Đơn giản là mở IE, vào trang chủ Bitdefender, chọn scan online thì nó quét cho bác, khả năng đập chết con gián ấy là cao (tớ đoán vậy vì tớ chưa dính phải em nó). Còn nếu NAV của bác phát hiện ra em nó mà ko diệt được thì xem nó nhiễm vào file nào rồi phay bằng tay (nếu không được thì phay bằng... dao)

bhkien2006

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2007 lúc 01:09
Mình cũng có thể bị một con gì đó mà tất cả các phần mềm quét virus đều không phát hiện ra (Symantec Corporate Edition, Bidefender Online, BKAV...). Không có dấu hiệu đặc biệt nào ở phần Run trong Registry cũng như sự kiện Windows Logon

Nhưng trên nền desktop bị chẻ làm 2 phần có thể thay đổi được kích thước trên đó hiển thị một hình ảnh lờ mờ mấy ô vuông.

Không biết có ai bị gặp trường hợp này không?

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 13:36
Máy em bị dính con Virú này em dùng Symante Antivirus cập nhật bản mới nhất nhưng nó chỉ phát hiện ra thôi nhưng không diệt tận gốc được. Khong biết phải dùng chương trình nào để diệt nhỉ:) Chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều:)
Thông thường để diệt một chú virus như Trojan Horse, nếu Symantec AV phát hiện được nhưng "không diệt tận gốc được" là do không làm đúng quy trình tìm diệt.
Cách diệt: Tắt "System Restore" đi. Dùng symantec cập nhật mới nhất quét toàn bộ các file. Khởi động lại máy, vào chế độ Safe Mode (nhấn F8 :D), quét lại, 99% là diệt được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday