Hỏi cách đổi gói ngôn ngữ hiển thị của Windows 7

Các thớt khác của Mr_what

Mr_what

GÂY DỰNG
Mình có 1 em Panasonic hàng local của Nhật, vì tiếc bản Wins và cũng ko muốn gặp vấn đề với keyboard nên ko muốn cài lại win nữa. Phiền 1 nỗi là hiện tại nó chỉ hiển thị tiếng Nhật. Vào CP >> Regional and Language Options thì ko tìm thấy cái chỗ đổi gói ngôn ngữ (bản win thông thường mình dùng vẫn có cái chỗ đổi này).

Có bạn nào có kinh nghiệm về mấy chú máy local này giúp mình với.

Cảm ơn nhiều!

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thay đổi UI (User Interface) đối với Windows 7 chỉ áp dụng được trên version: Ultimate và Enterprise. Cái máy có tiếng Nhật của bác đang dùng bản nào thế?

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với bản này không có cách nào chuyển GUI hết. Bản thân Nhât bản cũng không cho chuyển ngôn ngữ dù là Ultimate hay Enter cả. Do đó giải pháp là backup ra ngoài rồi xóa trắng cài lại, dòng này support driver của hãng khá tốt.

Mr_what

GÂY DỰNG
Mình lọ mọ thấy cái này, đã thử lên Vista và Win7. Có vẻ chưa có vấn đề gì xảy ra, để tiếp thời gian nữa xem thế nào.

Cảm ơn nhiều!

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng SLIC Dump Toolkit để backup Key + Certificate Activation ra, sau đó dùng RTM 7600 cài lại vô tư mà.

Mr_what

GÂY DỰNG
Vậy là có thể chủ động backup/restore cho Certificate Activation của windows đc à. Mình tưởng activate sản phẩm nó sẽ đi theo các thông số gì đó của phần cứng nữa?

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy là có thể chủ động backup/restore cho Certificate Activation của windows đc à. Mình tưởng activate sản phẩm nó sẽ đi theo các thông số gì đó của phần cứng nữa?

Hầu hết laptop đều được cài Win OEM SLP cả nên back được bro ạ.

Mr_what

GÂY DỰNG
Umm, cũng đúng, nhưng trước đây mới chỉ làm đối với các bản win cùng edition thôi chứ chưa dổi bao giờ nên ko dám chắc lắm :D Để đợi chạy mấy ngày nữa, có trục trặc gì sẽ thử làm kiểu này xem.

Thanks/

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Key OEM SLP của WIN7 xài chung giữa các ngôn ngữ được. Còn Certificate Activation thì thoải mái, miễn là của OEM Brand.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...