Hỏi cách dùng Disk Utility trong Leopard để burn DVD Leopard Single Layer.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 00:44
Em nhờ các cao thủ giúp, em mới dùng MBP, máy đã cài sẵn Leo. Em down được bản Leopard Single Layer trên Rapid dạng *.dmg.

Tìm hiểu trên forum, và đã dùng Disk Utility trong Leo để burn file *.dmg trên ra DVD nhưng không được (hỏng vài cái đĩa :( ). Em cũng dùng Toast để burn nhưng lại không boot được :( .

Các bác giúp em với.

Cám ơn các bác trước.

25 Tháng hai 2008 lúc 12:09
Nếu mình nhớ không nhầm thì phải bung file *dmg đó ra (*dmg hình như dạng là một chuẩn nén với Mac) Sau khi bung *dmg ra, bạn sẽ thấy biểu tượng của một ổ đĩa cắm ngoài. Trong đó có đầy đủ thành phần để cài đặt chương trình. Mình nghĩ bạn dùng Toast để tạo lập một đĩa khởi động băng cách copy tất cả các file có trong ổ đĩa vừa mới bung ra từ file *dmg vào chương trình Toast và tiến hành ghi đĩa xem có được không.

Tuy nhiên, việc gì phải vất vả thế nhỉ? Hỏi xin ai đó trên diễn đàn này cái đĩa cài Leopard cho nhanh :) (trừ phi máy MBP của bạn không đọc được đĩa DL)

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 20:34
Nếu mình nhớ không nhầm thì phải bung file *dmg đó ra (*dmg hình như dạng là một chuẩn nén với Mac) Sau khi bung *dmg ra, bạn sẽ thấy biểu tượng của một ổ đĩa cắm ngoài. Trong đó có đầy đủ thành phần để cài đặt chương trình. Mình nghĩ bạn dùng Toast để tạo lập một đĩa khởi động băng cách copy tất cả các file có trong ổ đĩa vừa mới bung ra từ file *dmg vào chương trình Toast và tiến hành ghi đĩa xem có được không.

Tuy nhiên, việc gì phải vất vả thế nhỉ? Hỏi xin ai đó trên diễn đàn này cái đĩa cài Leopard cho nhanh :) (trừ phi máy MBP của bạn không đọc được đĩa DL)
Em search 1 hồi trên Net thì có thể lỗi là do dùng chính Disk Utility của Leopard để burn đĩa cài Leo thì bị lỗi, em đã dùng Toast nhưng không boot đc từ DVD ấy.
MBP của em đời đầu nên không đọc DVD DL được :( hic.
Tạm thời cách giải quyết là dùng HDD gắn ngoài để cài.

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 23:45
Bạn vào Disk Utility, chọn tab Restore. Phân source, bạn kéo thả file DMG bạn down vào, phần destination, bạn drag cái ổ CD vào. Rồi click restore, vậy thôi.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 08:11
Em search 1 hồi trên Net thì có thể lỗi là do dùng chính Disk Utility của Leopard để burn đĩa cài Leo thì bị lỗi, em đã dùng Toast nhưng không boot đc từ DVD ấy.
MBP của em đời đầu nên không đọc DVD DL được :( hic.
Tạm thời cách giải quyết là dùng HDD gắn ngoài để cài.
MacBook Pro đời đầu không ghi được đĩa DVD DL thôi, chứ đọc thì vô tư.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday