Hỏi cách Hard reset O2 Xphone I

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em dang xài o2 Xphone I. Muốn Hard Reset nhưng không biết.
Nhờ mấy chỉ giùm.
Cảm ơn rất nhiều.
Hòang Long : 0918 315 316

palmsg

GẮN KẾT
Theo mình biết thì hiện tại chưa có cách chi Format lại (bên smartphone không gọi là Hard Reset) con O2 Xphone I, cũng chưa có cách format O2 Xphone II luôn.

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cậu có cáp, đĩa cài không ?
Hard reset được, lúc nào tôi gq cho.
Tôi ở HAN: 0903459461

Hình như bên PPC cũng có món này đấy.

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Trên smartphone, hình như người ta gọi là complete reset hay master reset thì phải?

Trước khi hard reset, bạn nên đồng bộ (Sync) tất cả contact/mail/task và những thứ cần thiết khác. Bạn có thể dùng các phần mềm backup để thực hiện việc này ví dụ Sprite Backup Plus...

Với SPV1.. bạn cần thực hiện các bước:

1. Gỡ pin và đợi khoảng 5 giây, sau đó lắp pin trở lại.
2. Bấm và giữ nút Voice Recorder (trên cạnh bên trái, phía trên) phía dưới nút Power.
3. Bật máy (bấm nút Power).
4. Máy sẽ boot vào chế độ đặc biệt.
- Nếu bạn để thẻ nhớ trong máy, sẽ có thông báo "Card Found".
- Nếu không sẽ có thông báo: "Press any key to enter bootloader".
5. Bấm và giữ nút Action (hay Center) - bạn phải làm ngay nếu không máy sẽ chuyển vào chế độ bootloader.
6. Sau vài giây một menu sẽ hiển thị trên màn hình, bạn chọn "Erase IPSM" và đợi thông báo "PASSED".
7. Chuyển sang trái (bấm Left) và chọn END.
8. Sau đó bạn có thể gỡ/lắp pin trở lại để thực hiện khởi động bình thường.

Với XPhone II, hình như cũng làm thế, chỉ khác là bạn sẽ được nhắc nhở để reset về thiết lập mặc định.

LongmanVN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi đang dùng ROM của iMate cho Xphone I thì thậm chí trong accessories còn có Clear Storage có chức năng giống như hard reset luôn nữa.

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ADMIN làm thế này thì chu đáo quá rồi.

Chúc forever hard reset được, cái ông X I cũng dùng qua khoảng 10 ngày nhưng pin kém quá nên mình không khoái lắm. Nên dùng XII thì ổn, thiết kế cũng hợp lý hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm