hỏi cách share thêm memory cho VGA

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 07:52
em đang dùng con HP dv 6000 xài vga nvidia gẻoce 7150m ram 1gb mà chơi warcraft vẫn bị giựt ( ko phải do dg truyền ) e ra ngoài xem thì thấy trong dxdiag nó báo là Approx.total memory là 281mb còn trong Nvidia control panel thì nó ghi delicate memory chỉ có 64mb làm sao để nâng nó lên hả các bác hỉ giúp dùm em với e tức quá rồi ko lẽ cocn VGA này mà ko chơi nổi warcraft

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 09:01
Vào BIOS trong phần share nâng lên 128MB, thì trong VISTA sẽ hiện 384MB, nhưng trong XP hiện 512MB, không hiểu sao dòng 6150 và 7150 XP lại hiển thị cao hơn VIsta

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 11:47
em đang dùng con HP dv 6000 xài vga nvidia gẻoce 7150m ram 1gb mà chơi warcraft vẫn bị giựt ( ko phải do dg truyền ) e ra ngoài xem thì thấy trong dxdiag nó báo là Approx.total memory là 281mb còn trong Nvidia control panel thì nó ghi delicate memory chỉ có 64mb làm sao để nâng nó lên hả các bác hỉ giúp dùm em với e tức quá rồi ko lẽ cocn VGA này mà ko chơi nổi warcraft
ram rời chỉ có 64mb thì tình trạng vậy là đúng rùi bạn ơi, cơ địa kém quá, muốn ngon hơn thì chỉ phải mua lap khác có VGA mạnh hơn thui bạn ơi.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 18:28
thật sự vẫn ko hiểu dc ý của bác tieuphong, đồng ý là cái VGA này yếu thật, nhưng ko lẽ nó ko chơi nỏi warcraft hay sao, em thử với cái dv6000 xài vga intel x3100 thì lại bình thường nhưng hình ảnh ko sắc nét bằng thôi. máy em nó ghi là VGA 287mb avalaible cơ mà, sao nó chỉ nhận có 64mb nhỉ
em ko tài nào vào bios để chỉnh dc, hình như hp nó ko cho hay sao ấy, có bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em với.

31 Tháng mười hai 2007 lúc 19:22
vào BIOS hp dv thì khi khởi động nhấn phím F10,nhưng có vào được thì cũng ko có nâng thêm MB cho VGA được,dòng dv6000 ko có hỗ trợ :(

1 Tháng một 2008 lúc 01:54
sao bác biết không phải do đường truyền, vậy chắc mạng nhà bác nhanh lắm à, nâng lên cũng không được gi đâu bác, máy tui y như bác chạy vô tư, VGA để mặc định luôn, vì vậy nên tui nghĩ bác kiểm tra đường truyền bác lại đi, bằng cách đem máy bác lại mấy điểm game chơi trò này mà không bị giật ấy (như thế này là chính xác nhất)

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday