[Hỏi] Cách thoát khi xem hình trong thớt

Các thớt khác của Long Trần

Long Trần

NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi làm cách nào để thoát hình khi đang ở trong thớt vậy ạ? Trước hôm diễn đàn bị lỗi thì có nút x ở góc phải( chỗ e khoanh)mà giờ không có, toàn phải ấn quay lại. Mà wuay lại là thoát khỏi thớt đó luôn ạ. Các bác thông giúp e.
Ps em dùng trình duyệt k dùng tapatalk ạ.

hoangnghiavnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi làm cách nào để thoát hình khi đang ở trong thớt vậy ạ? Trước hôm diễn đàn bị lỗi thì có nút x ở góc phải( chỗ e khoanh)mà giờ không có, toàn phải ấn quay lại. Mà wuay lại là thoát khỏi thớt đó luôn ạ. Các bác thông giúp e.
Ps em dùng trình duyệt k dùng tapatalk ạ.View attachment 975225
Bác chỉ cần nhấn nhẹ vào hình ảnh hoặc khoảng đen 1 cái, các cử chỉ điều khiển sẽ hiện ra và đương nhiên là bác cần nhanh tay 1 chút là sẽ tắt được nó thôi ạ. Bác thử làm đi. Chúc bác thành công :)

leeht

GÂY DỰNG
Ps em dùng trình duyệt k dùng tapatalk ạ.View attachment 975225
Vẫn có mà. Nhưng phải nhanh tay nhanh mắt. :)))
Lúc chuyển ảnh là nó hiện á bác

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Thú thực là từ khi chuyển lên hệ thống mới, tôi cũng chịu ko tài nào nhanh tay như các bác khi xem ảnh trên mobile.

Long Trần

NHẬP HỘI
Cũng thử vài cách mà cái được cái không thôi các bác ạ. Có cái ảnh vuốt từ trên xuống là hiện mấy thanh công cụ để tải hình, tắt. Một số thì không hiện nhưng nhấp góc phải chỗ đen vẫn tắt. Và nhiều trường hợp k làm j đc phải ấn back thôi. Sống chung với lũ ạ.

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Ah tìm ra rồi.

Kéo ảnh xuống dưới, sẽ có menu ở trên đầu ảnh.

hoangnghiavnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ah tìm ra rồi.

Kéo ảnh xuống dưới, sẽ có menu ở trên đầu ảnh.
Hi. Tiện anh ở đây, em cũng có đề xuất về vấn đề xem ảnh này ạ. Anh xem có thể thêm được tính năng Prev/Next ảnh trong các bài viết không ạ? Vì em thấy mới chỉ Next/Prev các ảnh Up dưới dạng đính kèm của diễn đàn thôi thì phải. Chứ như em thấy: Em hay tất cả anh em khác up ảnh lên các sever lưu trữ khác ngoài diễn đàn để giảm thiếu tối đa tài nguyên của diễn đàn thì khi vào xem ảnh trong bài viết như vậy thường phải mở/tắt/mở/tắt để xem từng cái ảnh 1 chứ không lướt lướt tay được anh ạ :)

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Anh xem có thể thêm được tính năng Prev/Next ảnh trong các bài viết không ạ?
Cái này đã đặt mặc định là tất cả các ảnh rồi. Nhưng không hiểu sao bị lỗi. Tôi sẽ check lại sau!

Hiện tại số lượng limit mỗi thớt là đủ để up ảnh lên handheld bình thường, khi nào không dùng được ở HHVN thì hẵng đẩy lên các host ảnh nơi khác! Ngoài ra, còn có thêm phần Media để mỗi thành viên tạo album riêng và chia sẻ trong bài viết nếu cần thiết.

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Cái này đã đặt mặc định là tất cả các ảnh rồi. Nhưng không hiểu sao bị lỗi. Tôi sẽ check lại sau!
Theo giải thích của Xenforo thì chỉ có tác dụng với các ảnh được attach theo thớt (có thumbnail), các ảnh ở ngoài không thể xem tiếp trên lightbox được.

Do đó, tốt nhất là bạn nên sử dụng hết tính năng về media của HHVN, tránh việc chuyển ảnh sang host bên ngoài. Chúc vui!

hoangnghiavnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cũng thử vài cách mà cái được cái không thôi các bác ạ. Có cái ảnh vuốt từ trên xuống là hiện mấy thanh công cụ để tải hình, tắt. Một số thì không hiện nhưng nhấp góc phải chỗ đen vẫn tắt. Và nhiều trường hợp k làm j đc phải ấn back thôi. Sống chung với lũ ạ.
Hi bác. HHVN nhiều Coder Pro lắm, bác yên tâm là không phải sống chung với lũ đâu. Chỉ là cần phải có thời gian để khắc phục và hoàn thiện dần dần thôi ạ :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các Mod quản lý và bác @lam Son!
Bài viết hỏi này, mình là nick Bitis06:

Xin phiền các Mod cho mình được hỏi chút thông tin, nhằm ngõ hầu minh bạch sự việc, rất mong nhận được sự hồi đáp, công minh của các Mod ạ:

1.Nick B ...