Hỏi cách xem Extended ROM của XDAIIi

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi!
Xin chào mọi người. Mới xử dụng con IIi mà thấy kháac con O2 thường là không có cách gì xem được cái Extended ROM của nó cả. Có bạn nào có kinh nghiệm trong vụ này không thì cho anh em được chia xẻ với.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
phuongsfc said:
Hi!
Xin chào mọi người. Mới xử dụng con IIi mà thấy kháac con O2 thường là không có cách gì xem được cái Extended ROM của nó cả. Có bạn nào có kinh nghiệm trong vụ này không thì cho anh em được chia xẻ với.

:) Cái vụ này, mình post lên hỏi từ mấy tháng rồi mà có ai trả lời được đâu. Bác coi cái chữ ký của mình là thấy khổ sở lắm rồi

scandalous

GẮN KẾT
Có cách đấy, nhưng khả năng hỏng và treo máy còn cao nên chưa ai đưa lên thôi bác. Nếu vẫn muốn liều làm thử thì cứ PM :D

tcm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu chỉ muốn xem Extended ROM, dùng Resco Explorer vào windows tìm file LoadVDisk.exe chọt 1 phát là thấy liền.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tcm said:
Nếu chỉ muốn xem Extended ROM, dùng Resco Explorer vào windows tìm file LoadVDisk.exe chọt 1 phát là thấy liền.

ok, cám ơn bác, đã coi được cái extended Rom rồi, để mình thử thí nghiệm cook Rom xem sao.

Với lại bác cho hỏi là up OS của O2i thì cách làm có khác gì so với O22 và O2s đồng thời load ở đâu bản OS vậy?

scandalous

GẮN KẾT
Khâm phục thật. Nhưng kô biết có cách lấy nó ra kô :D

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
scandalous said:
Khâm phục thật. Nhưng kô biết có cách lấy nó ra kô :D

Báo cáo các bác bước đầu là đã copy lưu lại trên PC toàn bộ bản extRom con máy của mình. Các bác có thể xem chi tiết extRom theo file config đính kèm.

Mình thử xóa một số file cab của O2UK (4 file) rồi hardreset lại thì máy vẫn chạy bình thường, chưa hề hấn gì, các application của O2 cài trước đây đã không còn nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.