Hỏi cách xóa bớt 1 hệ điều hành!!

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 21:25
Do bản winXP trên máy mình có 1 số lỗi nên mình cài lại win, nhưng do ko cẩn thận nên lỡ tay cài thêm 1 win Xp nữa. bây giờ 1 lần khởi động nó cứ hỏi chọn win nào, trong khi cả 2 đều là Xp , chán. các bạn làm ơn chỉ giúp mình làm sao xóa bớt 1 OS. mình ko muốn cài lại 1 lần nữa chút nào.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 22:56
Do bản winXP trên máy mình có 1 số lỗi nên mình cài lại win, nhưng do ko cẩn thận nên lỡ tay cài thêm 1 win Xp nữa. bây giờ 1 lần khởi động nó cứ hỏi chọn win nào, trong khi cả 2 đều là Xp , chán. các bạn làm ơn chỉ giúp mình làm sao xóa bớt 1 OS. mình ko muốn cài lại 1 lần nữa chút nào.
Gợi ý: cái này theo mình bạn nên sửa lại file boot.ini: xóa đi một dòng khai bao hệ điều hành là sẽ bỏ được cái menu lựa chọn khởi động, sau đó bạn vào dos xóa đi folder windows mới cài là xong ...

hackeridc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 12:50
Đơn giản nữa bác có thể làm như sau (cái này chỉ cho phép bác bỏ cái lựa chọn đó đi thôi nha chứ không xóa hẳn hệ điều hành):
1.\ Click chuột phải vào MyComputer chọn Properties
2.\ Chọn Tab Advanced
3.\ Click chọn Setting trong Startup and Recovery
4.\ Kế tới chọn Edit
5.\ Công việc tiếp theo là bạn lựa chọn hệ điều hành nào muốn bỏ đi trong quá trình Boot Windows rồi Save.
6.\ Ngoài ra bạn cũng có thể đặt thời gian để Boot và lựa chọn HDH (Defaul: 30s)
7.\ Restart

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 12:59
ok, mình đã bỏ chế độ boot win còn lại rùi, nhưng mà mình muốn xóa luôn cái win còn lại. thế thì nó có ảnh hưởng gì tới HDH còn lại ko , và mình có thể xóa nó trong my computer ko hay phải vào dos mới xóa dc.

hackeridc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 13:12
Theo mình thì xóa ở đâu không quan trọng nhưng một điều quan trọng khi xóa là bạn phải chú ý tới Partition cần xóa (nếu như bạn setup Win trên 2 Partition khác nhau). Bởi nếu xóa đúng cái Partition mà bạn đã Active để setup Win thì coi như là bạn phải setup lại đó!

B

banbebonbien

20 Tháng mười 2007 lúc 15:37
Mình hỏi bạn lúc bạn cài 2 Windows vào 1 partition thì bạn có thay đổi tên thư mục chứa hệ thống ko, hay bạn để mặc định ( Mặc định nó là Windows )
Bạn trả lời cho mình câu hỏi này, mình sẽ giúp bạn xử lý vấn đề trên :)

20 Tháng mười 2007 lúc 21:19
Mình nghĩ không thể cài 2 WinXP trong cùng một partition được??Bác có nhầm nhọt trồng trọt ko vậy??Nếu lần đầu cài bị lỗi, cài thêm lần nữa sẽ sửa lỗi trước chứ ko thể nào trong một ổ đĩa hai hệ đh WinXP được!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday