Hỏi cách xóa Pass trong Bios của Laptop khi quên MK

Các thớt khác của handhelp
Status
Không mở trả lời sau này.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 17:44
Em đang cần vào Bios của máy Sony mà máy lại bị set Pass
Ai có giải pháp gì thì chỉ em với, liệu có thể tháo pin Main như máy Desktop được ko nhỉ
Chờ sự trợ giúp của mọi người

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 22:03
Em đang cần vào Bios của máy Sony mà máy lại bị set Pass
Ai có giải pháp gì thì chỉ em với, liệu có thể tháo pin Main như máy Desktop được ko nhỉ
Chờ sự trợ giúp của mọi người
Cách tháo pin main đó chỉ dùng cho desktop, không dùng cho laptop được đâu. Chắc phải tốn xiền rồi, bác xem ở đây nhé : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=38475&page=3

5 Tháng hai 2007 lúc 10:36
hehehheh, bro cứ thao viên pin cmos ra, lấy 1 sợi dây điện chập mạch 2 cực lại, đợi khoảng 3 giây, gắn pin dzo lại, và bật máy lên , pass sẽ ra đi.
Cách này chỉ hửu dụng cho các máy Pentium MMX. Còn đối với nhữg model mới thì bó tay, chẳng những vậy đối với Toshiba các model M105. A105 trở đi máy không bị Password mà tháo pin CMOS ra gắm vào là dính password _ thế mới hay ! Take care !

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 10:45
Cách này chỉ hửu dụng cho các máy Pentium MMX. Còn đối với nhữg model mới thì bó tay, chẳng những vậy đối với Toshiba các model M105. A105 trở đi máy không bị Password mà tháo pin CMOS ra gắm vào là dính password _ thế mới hay ! Take care !
con IBM t43, sony fs790 và của em, em điều làm thế, rút pin cmos ra, và tất cả trở về lại ban đâu, không pass, không thời gian, nói chung là nguyên thủy.... toshiba chư dùng lần nào nên em chịu, không dám, nhưng để qua tết em kiếm tiền mua 1 em ( dự kiến là M115, nhìn thấy đẹp phết) về chơi rồi thử luôn sẽ báo cáo kết quả sau. Thanks

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 11:08
con IBM t43, sony fs790 và của em, em điều làm thế, rút pin cmos ra, và tất cả trở về lại ban đâu, không pass, không thời gian, nói chung là nguyên thủy.... toshiba chư dùng lần nào nên em chịu, không dám, nhưng để qua tết em kiếm tiền mua 1 em ( dự kiến là M115, nhìn thấy đẹp phết) về chơi rồi thử luôn sẽ báo cáo kết quả sau. Thanks
Lap cũng có Pin Cmos hả bác ơi, em tưởng nó dùng Eprom riêng để lưu nên phải tẩy não thằng này mới xóa được pass chứ nhỉ
CŨng có tham khảo mấy bài khác rồi nên cũng rút ra bài học nho nhỏ là khi mua lap 2hand phải test pass cho Bios chứ ko vác về chỉ có 1 là ngồi khóc 2 là mất xiền oan thôi

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 11:32
Hơ, IBM nổi tiếng với bảo mật CMOS và HDD mà lại lởm thế à? :confused:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Pen Battle No. 1: French Everyday Writers

Trong bài Pen Battle lần này e so sánh và cảm nhận 2 cây bút dòng tầm trung cực phổ biến của Parker và Waterman: Parker Sonnet ngòi thép M và Waterman Expert ngòi F. Do chơi bút chưa lâu và bài viết k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday