[Hỏi] Canon PS sx200is bị kẹt zoom , sửa ở đâu [HN]

Các thớt khác của clll_BiaHoi

clll_BiaHoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sáng ra lấy máy ảnh . Bật máy len bật ra hay khi zoom-in thấy chả kêu j .
Lúc zoom out hay tắt máy thì kêu .. ì ì ì ....
Cảm giác như len bị kẹt .... mô tơ cuốn rất ì . chậm
Em đang dùng máy Canon PS sx200 is
Có bác nào biết nó bị bệnh gì và chỗ sửa ở HN không ạ
Bệnh này sửa hết nhiều tiền hok ạ

Giong

NHẬP HỘI
Mình có con IS80 thỉnh thoảng cũng bị như vậy, những lúc đó biện pháp ngon lành nhất là cầm máy 2 bên và đập đập đáy máy xuống một cái nền cứng như cạnh bàn là được, không thì lấy cái búa bé đập vào cạnh bên của máy là được. Mình post hoàn toàn nghiêm túc đấy, không phải đùa cợt đâu :))

liberty73

MÁY HỎNG
Mình có con IS80 thỉnh thoảng cũng bị như vậy, những lúc đó biện pháp ngon lành nhất là cầm máy 2 bên và đập đập đáy máy xuống một cái nền cứng như cạnh bàn là được, không thì lấy cái búa bé đập vào cạnh bên của máy là được. Mình post hoàn toàn nghiêm túc đấy, không phải đùa cợt đâu :))
Cái này không hẳn là không có lý, tuy nhiên làm thế nếu hơi quá tay bệnh sẽ thành nặng hơn. Chúng ta có thể dùng máy thổi hoặc bình khí nén thổi vào phần zoom để làm sạch các hạt bụi bám. Làm thế có thể khác phục tình trạng mà bạn đã nêu......

hung2vi

GÂY DỰNG
Cái này không hẳn là không có lý, tuy nhiên làm thế nếu hơi quá tay bệnh sẽ thành nặng hơn. Chúng ta có thể dùng máy thổi hoặc bình khí nén thổi vào phần zoom để làm sạch các hạt bụi bám. Làm thế có thể khác phục tình trạng mà bạn đã nêu......
Trc đây mình có con Pana cũng bị tình trạng như thế, đúng là đập vào sẽ lại zoom được, nhưng ko ổn định. Mình mang ra Hàng Bài sửa thì họ bảo thay con IC điều khiển Motor, sửa mất 250k, máy của bạn có 2 khả năng hỏng motor và ic điều khiển. Còn việc kẹt ra bám bui ở ống kính gần như là ko có....

aikolai

GÂY DỰNG
ngoài vấn đề IC điều khiển thì còn cái nữa là hư vòng cao su co dãn, Bệnh này nhỏ bác cứ mang ra Vọng Đức- có 1 dãy cửa hàng bên tay trái ( phía Hàng Bài rẽ vào) là ng ta xử lý được
Giá tầm 200K - 400K tùy đời máy, tùy ng sửa

caotannew

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy của e cũng bị như thế, canon 980, toàn phải lấy tay gõ vào cửa rom thì nó mở ra, may quá có toppic này tks bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.