hỏi chỗ sửa ổ cứng lappy

Các thớt khác của merelyyou

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 10:14
Hdd thì không nên sửa, vì rẻ quá rùi 40G tầm 30USD sửa cũng tốn gần bằng đó tiền mà không xài được bền

26 Tháng mười hai 2007 lúc 13:35
các bác cho em hỏi ké 1 câu,nghe nói trên thị trường đã có ổ cứng laptop di động lấy nguồn USB với 300 GB dung lượng,các bác cho biết địa chỉ bán cái này,nếu được thì cho em xin cái báo giá của nó luôn,em đang cần quá !

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 18:34
Hdd thì không nên sửa, vì rẻ quá rùi 40G tầm 30USD sửa cũng tốn gần bằng đó tiền mà không xài được bền
Bác này nói đúng, ngay cả việc mở ổ cứng ra cũng đã làm cho không khí, bụi bẩn lọt vào ổ cứng không thể hoạt động chính xác được (trừ khi bạn có một phòng tuyệt đối sạch sẽ, người sửa chữa phải đeo mặt nạ để tránh thở hơi nước vào bề mặt đĩa từ, cái này chỉ có phòng thí nghiệm của hãng thôi)

Người ta vẫn sửa vì sửa xong thì bán đi.

26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:19
mấy bác cho E hỏi ở TPHCM chỗ nào sửa ổ cứng laptop vậy. có 1 cái mà tự dưng nó lăn ra chết queo. nếu được cho E biết giá khoảng nhiều để chuẩn bị nhé. thank các bác.:D
mua cái mới đi bác nếu như bác không cần lấy lại dử liệu bên trong, cái 60G giờ chỉ có 37$ bác đi sửa chắn sẻ không dưới 200k mà lại không đảm bảo nữa chứ

26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:44
Cái gì chứ HDD thì kô bao giờ sửa, phải mua mới liền khi nó có dấu hiệu sắp die
làm sao biết nó sắp tiêu nhỉ :confused:, nếu ai cũng như bác thì các nhà tạo ra mấy phần cứng để bảo vệ dử liệu khi gặp sự cố bất ngờ chắc tiêu hết rùi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday