ĐỒNG HỒ Hội chơi đồng hồ Oris

Các thớt khác của Nguyễn Minh Hiệp

Nguyễn Minh Hiệp

Gia Bảo Luxury Watch
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đồng hồ Oris đánh dấu thời khắc vô cùng ý nghĩa trong năm 2014, khi thương hiệu chỉ chuyên sản xuất đồng hồ tự động này bước sang tuổi thứ 111. Oris luôn trung thành với dòng đồng hồ tự động với biểu tượng chiếc rotor màu đỏ có thể nhìn xuyên qua lớp kính Skeleton.

Nổi tiếng với 4 dòng sản phẩm đặc trưng là Culture (Cổ điển), Diving ( Thể thao lặn biển chuyên nghiệp), Aviation ( Thể thao Hàng không) và Motorsport ( Đua xe thể thao). Đặc trưng của thuơng hiệu này là chỉ sản xuất động hồ cơ tự động. Trung tâm mỗi chiếc đồng hồ Oris có bộ phận chuyển động cơ học và một cánh quạt màu đỏ biểu tượng bằng sáng chế đồng hồ Oris High- Mech, có khả năng chịu sức ép, hoạt động an toàn và chính xác trong những hoàn cảnh khắc nghiệt. Cánh quạt này là sự đổi mới giúp kích hoạt sự chuyển động từ tay quay đến chuyển động tự động.

Anh em cùng post ảnh để show các em Oris nhé
Đây là một cô vợ em đang sở hữu

Oris là một trong những hẵng đồng hồ luôn giành được sự tôn trọng trong nền công nghiệp đồng hồ của Thuỵ Sỹ. Value for money luôn rất tốt. Mà sao ở Handheld thấy đìu hiu quá :D

Đồng hồ oris tt1 chronograph của em, em rất mê thiết kế của oris, finish tốt, mỗi dòng có một cái hay riêng và có một thiết kế riêng, máy chất với búa đỏ rất khác biệt, em sẽ cố gắng làm đủ bộ Oris, tiếp theo có thể là một con BC4 :)

Last edited by a moderator:
Dòng này noá hơi bị...to quá thì phải :p
Mỗi đồng hồ có một nguyên lý thiết kế riêng, Oris có nhiều dòng đa dạng về phong cách thiết kế, mỗi dòng có một đặc tính riêng biệt rõ ràng và quan trọng hơn là mỗi người có thể chọn một dòng phù hợp cho bản thân mình nhưng điểm chung của đồng hồ Oris là bộ máy dựa trên ETA và Cal đã được Modify lại, có độ chính xác cao và rất finish về thiết kế. Quả thật thiết kế của Oris là một thiết kế rất riêng, làm nổi bật cá tính của người đeo. Nếu bạn đeo 1 đồng hồ Oris thì rất khó để bạn nhìn lại 1 đồng hồ (Tissot hay Hamiton) (đây là theo ý kiến của riêng mình).

Mỗi đồng hồ có một nguyên lý thiết kế riêng, Oris có nhiều dòng đa dạng về phong cách thiết kế, mỗi dòng có một đặc tính riêng biệt rõ ràng và quan trọng hơn là mỗi người có thể chọn một dòng phù hợp cho bản thân mình nhưng điểm chung của đồng hồ Oris là bộ máy dựa trên ETA và Cal đã được Modify lại, có độ chính xác cao và rất finish về thiết kế. Quả thật thiết kế của Oris là một thiết kế rất riêng, làm nổi bật cá tính của người đeo. Nếu bạn đeo 1 đồng hồ Oris thì rất khó để bạn nhìn lại 1 đồng hồ (Tissot hay Hamiton) (đây là theo ý kiến của riêng mình).
Ý em không chê dòng này bác ạ. Em cũng chưa tìm hiểu sâu lắm. Nhìn chung là có thiết kế khoẻ khoắn, mạnh mẽ. Nhưng cảm quan là phải tay to như tay bác đeo mới đẹp (tay bác có đen 20cm k ạ).

Máy dòng này ETA modified cấp độ mấy hả bác, độ chính xác tn?

Em thấy so Oris voi Tissot và Hamilton có vẻ ko tương ứng. Phong cách 2 dòng kia hơi khác.

Có phải vì bề ngoài nhìn hơi "khủng" mà ae ta chưa chơi nhiều chăng. Dù giá nó ko quá mắc.

Ý kiến non nớt của em, có gì bác mở mang thêm ạ :p

Ý em không chê dòng này bác ạ. Em cũng chưa tìm hiểu sâu lắm. Nhìn chung là có thiết kế khoẻ khoắn, mạnh mẽ. Nhưng cảm quan là phải tay to như tay bác đeo mới đẹp (tay bác có đen 20cm k ạ).

Máy dòng này ETA modified cấp độ mấy hả bác, độ chính xác tn?

Em thấy so Oris voi Tissot và Hamilton có vẻ ko tương ứng. Phong cách 2 dòng kia hơi khác.

Có phải vì bề ngoài nhìn hơi "khủng" mà ae ta chưa chơi nhiều chăng. Dù giá nó ko quá mắc.

Ý kiến non nớt của em, có gì bác mở mang thêm ạ :p
Trả lời vài ý của bạn như vậy nhé :) có gì chưa đúng mong bạn bỏ qua. vì tinh thần chung của anh em mong bạn cũng có thể chia sẻ thêm kiến thức.

1. Tay mình 16.5 đeo đẹp, đẹp ở chỗ Oris finish rất tốt, đeo chất nhất phải nói đến dòng Oris BC4 (theo ý kiến cá nhân mình), (bạn nhìn thực tế ở ngoài sẽ cảm nhận rõ về chất thép, kính sapphire with anti, dial và kim thực sự đó là sự khác biệt quá tinh tế, nếu bạn cầm 1 Oris BC4 với mặt kính sapphire cong kinh điển cùng chất thép trắng bạn sẽ không rời mắt được nó vì sự tinh tế)
2. Máy ETA modified này theo mình thấy có 3 cấp độ và với item mình đang mang có thể xem là cấp độ 2 (base on ETA 7750). (theo mình nghĩ cái này còn phụ thuộc vào thương hiệu, chất lượng của mỗi hãng :) ) Độ chính xác vào khoảng +- 1s
3. Có nhiều dòng của Tissot (sea master, PRC 200) và Hamilton (jassmaster...) cũng cùng phong cách với dòng Oris motor sport nhưng quả thật là khác biệt quá lớn.
4. Theo mình thấy trên diễn dàn có nhiều bác có Items Oris.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân của mình. Mong bạn đừng chê cười ạ :)
Thank Bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Như tiêu đề, mình nhận tìm books/ articles các thể loại cho anh em free (mọi người cung cấp tên/ tác giả/ ISBN của books/ articles muốn tìm)
Peace!
Lazada Vietnam Master card on Monday